Idan kun kamu da rashin lafiya ko kuma kuna buƙatar ƙaunatattunku su gudanar da harkokin ku na shari'a da na kuɗi, yana da mahimmanci ku yi la'akari da yin Yarjejeniyar Wakilci ko Ƙarfin Launi mai Dorewa. Lokacin yanke shawarar ku, dole ne ku fahimci ayyukan da suka mamaye juna da bambance-bambance tsakanin waɗannan takaddun doka guda biyu. Ka tuna cewa Yarjejeniyar Wakilci ko Ƙarfin Launi mai Dorewa ya bambanta da wasiyya. Kuna iya tattauna bambance-bambance tare da Lauyan Estate ɗinmu.

In BC, Yarjejeniyar wakilci suna ƙarƙashin jagorancin Dokar Yarjejeniyar Wakilci, RSBC 1996, c. 405 da Ƙarfin Ƙarfi na Ƙarfafawa ana gudanar da su ta hanyar Ƙarfin Ƙarƙashin Ƙaddamarwa, RSBC 1996, c. 370. An yi wasu gyare-gyare ga Dokokin da suka dace game da sanya hannu a nesa bayan cutar ta COVID-19.

Idan ba ku da lafiya kuma kuna buƙatar ƙaunataccen don yanke shawara game da lafiyar ku, to dole ne ku shiga Yarjejeniyar Wakilci. Ana kiran mutumin da ke aiki a madadinka wakili. Kuna iya ƙayyade shawarar da kuke son wakilin ku ya yanke kuma waɗannan na iya haɗawa da:

  • Hukunce-hukuncen kiwon lafiya game da gwaje-gwajen likita da jiyya, magunguna, da alluran rigakafi;
  • Shawarwari na sirri game da rayuwar yau da kullun, kamar abincin ku da ayyukanku da kuma inda kuke zama;
  • Hukunce-hukuncen kuɗi na yau da kullun, kamar saka kuɗi a cikin asusun banki, siyan abubuwan yau da kullun, ko saka hannun jari; kuma
  • Hukunce-hukuncen shari'a, kamar fara wasu shari'o'in shari'a da ba da shawara kan sasantawa.

Akwai wasu hukunce-hukuncen da ba za ku iya ba wa wakili ba, kamar ikon yanke shawara kan Taimakon Kiwon Lafiya a Mutuwa ko fara shari'ar kisan aure.

Ƙarfin Ƙarfi na Ƙarfafa ya shafi ƙarin manyan yanke shawara na shari'a da na kuɗi, amma ba sa rufe yanke shawara na kiwon lafiya. Mutumin da ka nada a cikin Dorewar Ikon Lauya ana kiransa lauyanka. An ba lauyan ku ikon yanke wasu yanke shawara a gare ku ko da kun kasance ba za ku iya tunani ba. Kuna iya yanke shawara ko lauyan ku yana da ikon fara aiki nan da nan ko kuma fara aiki kawai idan kun kasa.

Wani lokaci, yana da kyau a ƙirƙiri duka Ƙarfin Ƙarfi na Dorewa da Yarjejeniyar Wakilci. A cikin yanayin da takardun biyu suka yi karo da juna, kamar a cikin yanke shawara na kudi, to, Ƙarshen Ƙarfin Ƙarfafawa ya ɗauki fifiko.

Tun da waɗannan takaddun shari'a guda biyu suna da tasiri mai mahimmanci da tsaka-tsaki, yana da mahimmanci ku tuntuɓi lauya wajen yanke shawarar ku. Yarjejeniyar Wakilci da Dorewar Ƙarfin lauyoyi za su taimaka wajen kare ku, don haka da fatan za a tuntuɓi lauyanmu a yau don fara aikin.

Menene Yarjejeniyar Wakilci?

Yarjejeniyar wakilci wata takarda ce ta doka a ƙarƙashin dokar Columbia ta Burtaniya wacce ke ba ku damar zaɓe wani (wakili) don yin kiwon lafiya, na sirri, da wasu yanke shawara na kuɗi a madadin ku idan kun kasa yin hakan. Wannan ya haɗa da yanke shawara game da jiyya, kulawar mutum, al'amuran kuɗi na yau da kullun, da wasu hukunce-hukuncen shari'a.

Menene Ƙarfin Lauya Mai Dorewa?

Ƙarfin Lauya Mai Dorewa takarda ce ta doka wacce ke zayyana wani (lauyoyin ku) don yin manyan yanke shawara na kuɗi da na shari'a a gare ku, gami da idan kun zama mai hankali. Ba kamar Yarjejeniyar Wakilci ba, baya rufe shawarar kula da lafiya

Ta yaya Yarjejeniyar Wakilci da Dorewar Ƙarfin Lauyoyin suka bambanta da wasiyya?

Duk takardun biyu sun bambanta da wasiyya. Yayin da wasiyyar zata fara aiki bayan mutuwarka, da ma'amala da rabon gadon ku, Yarjejeniyar Wakilci da Dorewar Ƙarfin lauyoyi suna da tasiri yayin rayuwar ku, ba da damar waɗanda aka naɗa su yanke shawara a madadin ku idan ba za ku iya yin hakan da kanku ba.

Zan iya samun duka Yarjejeniyar Wakilci da Ƙarfin Lauya Mai Dorewa?

Ee, sau da yawa yana da kyau a sami duka biyun, saboda sun shafi fannoni daban-daban na yanke shawara. Yarjejeniyar Wakilai ta mai da hankali kan kula da lafiya da kulawar mutum, yayin da Ƙarfin Lauya mai Dorewa ya shafi yanke shawara na kuɗi da na shari'a. Samun duka biyun yana tabbatar da cikakken ɗaukar hoto na yanke shawara don jindadin ku da dukiyar ku

Menene fifiko idan aka sami sabani tsakanin Yarjejeniyar Wakilci da Ƙarfin Lauya Mai Dorewa?

A cikin yanayin da akwai rikici, musamman game da yanke shawara na kuɗi, Ƙarfin Ƙarfin Ƙarfafa yakan ɗauki fifiko. Wannan yana tabbatar da tsabta da ikon doka wajen yanke shawara a madadin ku.

Me yasa yake da mahimmanci a tuntuɓi lauya don waɗannan takaddun?

Ganin muhimman abubuwan da suka shafi doka da takamaiman buƙatun doka a British Columbia, tuntuɓar lauya yana tabbatar da cewa an tsara takaddun ku daidai kuma suna nuna abubuwan da kuke so. Lauya kuma na iya ba da shawara kan yadda waɗannan takaddun ke hulɗa da juna da sauran kayan aikin doka kamar wasiyya

Shin an sami wasu canje-canje kan yadda za a iya sanya hannu kan waɗannan takaddun?

Ee, gyare-gyare ga Dokoki da Dokoki daban-daban yanzu suna ba da izinin sanya hannu a nesa na waɗannan takaddun, canjin da aka aiwatar don mayar da martani ga cutar ta COVID-19. Wannan ya sa ya fi dacewa don aiwatar da waɗannan muhimman takardu.

Waɗanne shawarwari ne ba zan iya ba wa wakili a ƙarƙashin Yarjejeniyar Wakilci ba?

Wasu yanke shawara, kamar waɗanda suka shafi Taimakon Kiwon Lafiya a Mutuwa ko fara shari'ar kisan aure, ba za a iya ba da su ga wakili ba.

Ta yaya zan fara aikin ƙirƙirar waɗannan takaddun?

Tuntuɓar lauyan ƙasa, musamman wanda ya saba da tsarin shari'a na British Columbia, shine mataki na farko. Za su iya jagorance ku ta hanyar aiwatarwa, tabbatar da cewa takaddun ku daidai da manufar ku kuma suna bin dokokin yanzu.

Dokar Pax na iya taimaka muku!

Lauyoyinmu da masu ba da shawara a shirye suke, a shirye, kuma suna iya taimaka muku kan kowane al'amura dangane da dokar iyali. Da fatan za a ziyarci mu shafi booking don yin alƙawari tare da ɗaya daga cikin lauyoyinmu ko masu ba da shawara; A madadin, zaku iya kiran ofisoshin mu a + 1-604-767-9529.

Categories: so

0 Comments

Leave a Reply

Avatar mai ɗaukar wuri

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.