Lauyoyin Pax Law Corporation za su iya taimaka wa likitoci da likitoci tare da haɗa aikin aikin likitancin su. Idan kuna son ci gaba da riƙe ayyukanmu don haɗa ƙwararrun ƙungiyar likitan ku, tuntuɓe mu a yau:

Haɗin kai don Likitoci

Sashe na 4 na Dokar Sana'o'in Lafiya, [RSBC 1996] BABI NA 183, yana ba wa mutanen da suka yi rajista a matsayin likitocin likita tare da Kwalejin Likitoci da Likitoci na British Columbia ("CPSBC") don haɗa ƙwararrun ƙungiyar likitocin ("PMC"). Haɗa PMC ya ƙirƙiri sabon mahaɗin doka kuma yana bawa likita ko likitocin da ke hannun jarin wannan kamfani damar yin aikin magani ta wannan kamfani.

Shin Kyakkyawan Ra'ayin Likita Ya Haɗa?

Yana iya zama kyakkyawan ra'ayi ga likita ya haɗa aikin su. Koyaya, kamar kowane yanke shawara, akwai fa'idodi da rashin amfani ga haɗa al'ada:

Abũbuwan amfãnidisadvantages
Ikon jinkirta biyan harajin shiga na mutum Haɗawa da ƙimar izini
Ƙananan alhaki na kasuwanci ga likitan likitaƘarin hadaddun lissafin kuɗi da ƙimar lissafin kuɗi
Rarraba kudin shiga tsakanin 'yan uwa don rage harajin shigaAna buƙatar kulawar kamfani kowace shekara
Tsarin kamfani yana ba da damar ƙarin hadaddun tsarin kasuwanci mai inganciGudanar da kamfani ya fi rikitarwa fiye da mallakin kawai
Abũbuwan amfãni da rashin amfani na haɗawa

Amfanin Haɗawa ga Likita

Babban fa'idar haɗa aikin ku shine ikon jinkirta biyan harajin kuɗin shiga da rage adadin harajin kuɗin shiga da kuke biya ta amfani da tsarin kamfani.

Kuna iya jinkirta biyan harajin kuɗin shiga ta hanyar barin kuɗin da ba ku buƙata a halin yanzu don kuɗin rayuwar ku a cikin asusun banki na kamfani. Za a saka harajin $500,000 na farko na kuɗin shiga na kamfani a ƙaramin kuɗin harajin kuɗin shiga na ƙananan kasuwanci na kusan %12. Idan aka kwatanta, ana biyan kuɗin shiga na mutum akan sikelin zamewa, tare da harajin da ke ƙasa da $144,489 akan haraji kusan %30 da duk wani kuɗin shiga sama da wannan adadin haraji tsakanin 43% - 50%. Don haka, idan kuna da niyyar saka kuɗin ku yayin da kuke aiki don adanawa don yin ritaya, kuɗin ku zai ci gaba da yawa idan kun ajiye shi a cikin kamfani.

Kuna iya rage adadin harajin kuɗin shiga da kuka biya akan kuɗin da kuka yanke shawarar cirewa daga cikin kamfanin ku ta hanyar sanya sunan matar ku da sauran 'yan uwa a matsayin masu hannun jari na kamfanin ku. Idan matarka ko ’yan uwa ba su da kuɗin shiga fiye da ku, harajin kuɗin shiga da za su biya a kan kuɗin da za su fitar daga kamfani zai kasance ƙasa da harajin kuɗin shiga da za ku biya idan kun fitar da adadin kuɗi ɗaya.

Kamfanin likitanci kuma zai rage ku abin alhaki ga kowane kuɗin kasuwanci da za ku iya haifarwa. Misali, idan da kanka za ku sanya hannu kan yarjejeniyar hayar kasuwanci don aikin ku, za ku ɗauki alhakin duk wani abin alhaki da ya taso daga wannan hayar. Koyaya, idan kun sanya hannu kan kwangilar hayar kasuwanci iri ɗaya ta hanyar haɗin gwiwar ƙwararrun ku kuma ba ku sanya hannu a matsayin mai garanti ba, ƙungiyar ku kawai za ta kasance abin dogaro a ƙarƙashin waccan yarjejeniya kuma dukiyar ku za ta kasance lafiya. Wannan ƙa'ida ta shafi da'awar da ta taso daga jayayya da ma'aikata, masu ba da sabis, da sauran masu samar da kayayyaki.

A ƙarshe, idan kun yi shirin buɗe aiki tare da haɗin gwiwa tare da wasu likitoci, haɗawa da kanku zai ba ku dama ga ƙungiyoyin kasuwanci da yawa da kuma sauƙaƙe haɗin gwiwa don kafawa da inganci.

Rashin Haɓakawa ga Likita

Abubuwan da ke tattare da haɗawa da likita sun fi damuwa da tsada da ƙarin nauyin gudanarwa na yin aiki ta hanyar kamfani. Tsarin haɗin kai da kansa na iya kashe kusan $1,600. Bugu da ƙari, da zarar kun haɗa, za a buƙaci ku shigar da bayanan harajin kuɗin shiga kowace shekara don ƙungiyoyinku ban da shigar da harajin ku na sirri. Bugu da ari, wani kamfani na BC yana buƙatar wasu ci gaban kamfanoni da ake yi kowace shekara don ci gaba da kasancewa cikin kyakkyawan matsayi kuma canje-canje ga ƙungiyoyin BC na iya buƙatar ilimi da ƙwarewar lauya.

Shin Ina Bukatar Lauya Don Haɗa Ayyukan Jiyyata?

Ee. Kuna buƙatar izini daga Kwalejin Likitoci da Likitoci na British Columbia don haɗa ƙwararrun ƙungiyar likitanci, a matsayin sharadi na ba da wannan izinin, CPSBC za ta buƙaci lauya ya sanya hannu kan takaddun shaida. a cikin fom ɗin da CPSBC ke buƙata. Don haka, kuna buƙatar taimakon lauya don samun izinin haɗa aikin likitan ku.

Tambayoyin da

Shin Likitoci za su iya haɗawa a cikin British Columbia?

Ee. Sashe na 4 na Dokar Sana'ar Kiwon Lafiya ta British Columbia ta ba wa masu rajista na Kwalejin Likitoci da Likitoci na British Columbia izinin nema da karɓar izini ga ƙwararrun ƙungiyar likitocin, wanda zai ba su damar haɗa ayyukansu.

Nawa ne kudin haɗin gwiwar likita?

Kamfanin Shari'a na Pax yana cajin kuɗin doka na $900 + haraji + rarrabawa don haɗa aikin likita. Abubuwan da ake amfani da su a cikin Fabrairu 2023 za su zama kuɗin $31.5 - $131.5 don adana sunan kamfani, kuɗin $351 don yin rijistar kamfani, da kusan $500 a cikin kudade zuwa Kwalejin Likitoci da Likitoci. Kudin izinin kamfani na shekara shine $ 135 don Kwalejin.

Menene ma'anar lokacin da aka haɗa likita?

Yana nufin cewa likitan likita yana aiki a matsayin mai ƙwararrun kamfani. Wannan bai shafi alhaki na likita ga majiyyatan su ba ko kuma irin kulawar da ake sa ran za su ba. Madadin haka, yana iya samun fa'idodin haraji ko doka don aikin lauya.

Shin yana da kyau likita ya haɗa?

Ya danganta da kuɗin shiga da aikin likita, yana iya zama kyakkyawan ra'ayin haɗawa. Koyaya, kowane shari'a ta musamman ce kuma Dokar Pax ta ba da shawarar ku yi magana da ɗayan lauyoyinmu idan ba ku da tabbas game da haɗawa.

Yaya tsawon lokaci kafin likita ya haɗa?

Ana iya aiwatar da tsarin haɗa kanta a cikin sa'o'i 24. Koyaya, Kwalejin Likitoci da Likitoci na iya ɗaukar tsakanin kwanaki 30 - 90 don ba da izini, kuma don haka, muna ba da shawarar ku fara tsarin haɗawa da watanni 3 - 4 kafin ku yi niyyar yin aiki ta hanyar kamfanin ku.

Samun Ajiyayyen Suna

Sunan da kuka zaɓa dole ne ya zama karɓuwa ga Kwalejin Likitoci da Likitoci.
Sami izinin CPSBC don amfani da sunan da kuka tanadi kuma ku biya kuɗin haɗin gwiwa zuwa CPSBC.

Shirya Takardun Haɗawa

Shirya yarjejeniyar haɗin gwiwa, aikace-aikacen haɗin gwiwa, da labaran haɗin gwiwar ku a cikin sigar da CPSBC ta yarda da ita.

Takardun Haɗin Fayil

Yi fayilolin da aka shirya a mataki na 3 a sama tare da magatakardar Kamfanoni na BC.

Yi Ƙungiya ta Ƙaddamarwa

Raba hannun jari, ƙirƙiri rajista na tsaro na tsakiya, da sauran takaddun da ake buƙata don littafin ɗan gajeren lokaci na kamfanin ku.

Aika Takardu zuwa CPSBC

Aika takardun da ake buƙata bayan haɗawa zuwa CPSBC.