Kanada, wacce aka sani da al'adunta daban-daban da damammaki masu yawa, makoma ce ta mafarki ga ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararru a duk duniya. Koyaya, kewaya hanyar samun izinin aiki na iya jin kamar ratsa labyrinth. Wannan cikakken jagorar yana nufin ƙaddamar da tsarin aikace-aikacen izinin aikin Kanada, yana ba da ilimi da albarkatun da kuke buƙatar shiga cikin ƙarfin gwiwa kan tafiyar ku zuwa aiki a Kanada. Ko kai ƙwararren ƙwararren ƙwararren ƙwararren ne ko wanda ya kammala karatun digiri na baya-bayan nan, fahimtar rikitattun tsarin aikace-aikacen shine matakin farko na cimma burin ku na Kanada.

Wannan jagorar za ta bi ku ta hanyar gaba ɗaya, daga fahimtar tushen izinin aikin Kanada don kewaya tsarin aikace-aikacen, shawo kan ƙalubalen gama gari, da yin amfani da mafi yawan izinin aikin ku da zarar kun samu. Za mu samar muku da shawarwari masu amfani, ƙwararrun ƙwararru, da hanyoyin haɗin kai zuwa albarkatu masu ƙarfi don taimaka muku da ƙarfin gwiwa wajen gudanar da aikin. Bari mu fara.

Fahimtar Tushen

Kafin shiga cikin tsarin aikace-aikacen, yana da mahimmanci don fahimtar tushen izinin aikin Kanada. Izinin aiki takarda ce da Hukumar Shige da Fice, 'Yan Gudun Hijira da Jama'a ta Kanada (IRCC) ta bayar wanda ke ba wa ɗan ƙasar waje damar yin aiki a Kanada na wani takamaiman lokaci. Yana da mahimmanci a lura cewa izinin aiki ba visa ba ne - baya ba ku damar shiga Kanada. Hakanan kuna iya buƙatar bizar baƙo ko Izinin Balaguro na Lantarki (eTA).

Akwai manyan nau'ikan izinin aiki guda biyu: buɗaɗɗen izinin aiki da takamaiman izinin aiki na ma'aikata. Buɗaɗɗen izinin aiki yana ba ku damar yin aiki ga kowane ma'aikaci a Kanada, ban da waɗanda aka jera a matsayin waɗanda ba su cancanta ba ko a kai a kai ba su cika sharuɗɗan ba. A gefe guda kuma, takamaiman izinin aiki na mai aiki yana ba ku damar yin aiki bisa ga sharuɗɗan izinin aikinku, waɗanda suka haɗa da sunan ma'aikaci, wurin aiki, da tsawon lokacin aiki.

Fahimtar nau'in izinin aikin da kuke buƙata shine mataki na farko a cikin tsarin aikace-aikacenku. Bukatun, lokutan sarrafawa, da kudade na iya bambanta dangane da nau'in izinin aikin da kuke nema. Misali, buɗaɗɗen izinin aiki na iya buƙatar ƙarin takardu kuma yana da tsawon lokacin sarrafawa idan aka kwatanta da takamaiman izinin aiki na mai aiki.

Hakanan yana da mahimmanci a lura cewa gwamnatin Kanada tana da shirye-shirye da yawa waɗanda ke ba da damar ma'aikatan ƙasashen waje su zo Kanada, kamar Shirin Ma'aikatan Waje na ɗan lokaci (TFWP) da Shirin Motsawa na Duniya (IMP). Kowane shirin yana da buƙatunsa da tsarin aikace-aikacensa, don haka yana da mahimmanci don fahimtar abin da ya shafi yanayin ku.

Menene Izinin Aikin Kanada?

Izinin aikin Kanada izini ne na doka wanda ke ba ɗan ƙasar waje damar yin aiki a Kanada. Hukumar Shige da Fice, 'Yan Gudun Hijira da Jama'a ta Kanada (IRCC) ce ke bayar da ita, sashen tarayya da ke da alhakin sarrafa tsarin shige da fice na ƙasar. Takardar izinin aiki ta ƙayyade nau'in aikin da mai riƙon zai iya yi, da ma'aikatan da za su iya aiki, inda za su iya aiki, da tsawon lokacin da za su iya aiki.

Izinin aiki yawanci yana da alaƙa da takamaiman ma'aikaci da aiki. Wannan yana nufin zaku iya neman izinin aiki idan kuna da tayin aiki daga ma'aikacin Kanada. Koyaya, akwai kuma buɗe izinin aiki waɗanda ke ba ku damar yin aiki ga kowane ma'aikaci a Kanada.

Yana da mahimmanci a lura cewa izinin aiki ba visa ba ne. Yayin da izinin aiki ya ba ku damar yin aiki a Kanada, ba ya ba ku izinin shiga ƙasar. Dangane da zama ɗan ƙasa, kuna iya buƙatar Visa mazaunin ɗan lokaci (TRV) ko Izinin Balaguro na Lantarki (eTA) don tafiya zuwa Kanada.

Ka tuna, yin aiki a Kanada ba tare da ingantaccen izinin aiki ba bisa doka ba ne kuma yana iya haifar da mummunan sakamako, gami da kora da hana sake shiga Kanada.

Nau'in Izinin Aiki a Kanada

A Kanada, akwai manyan nau'ikan izinin aiki guda biyu: buɗaɗɗen izinin aiki da takamaiman izini na aiki.

  1. Bude Izinin Aiki: Irin wannan izinin aiki ba takamaiman aiki ba ne. Wannan yana nufin za ku iya yin aiki ga kowane ma'aikaci a Kanada wanda ba a jera shi a matsayin wanda bai cancanta ba a cikin jerin ma'aikatan da suka gaza bin sharuɗɗan. Hakanan ba kwa buƙatar Tasirin Tasirin Kasuwancin Ma'aikata (LMIA) ko tayin aiki don neman irin wannan izinin aiki. Koyaya, buɗe izinin aiki yana samuwa ne kawai a cikin takamaiman yanayi.
  2. Takamaiman Izinin Aikin Aiki: Kamar yadda sunan ya nuna, wannan nau'in izinin aiki yana da takamaiman aiki. Yana ba ku damar yin aiki bisa ga sharuɗɗan izinin aikinku, waɗanda suka haɗa da sunan ma’aikacin da za ku iya yi wa aiki, tsawon lokacin da za ku iya aiki, da wurin da za ku iya aiki.

Fahimtar bambance-bambance tsakanin waɗannan nau'ikan izinin aiki guda biyu yana da mahimmanci don sanin wanda ya dace da yanayin ku. Nau'in izinin aikin da kuke nema zai dogara ne akan abubuwa daban-daban, gami da tayin aikin ku, mai aikin ku, da tsawon lokacin da kuka yi niyya a Kanada.

Sauran Nau'ukan Izinin Aiki

Nau'in Izinin Aikidescription
Shirin Ma'aikatan Ƙasashen Waje na wucin gadi (TFWP)Don ma'aikatan da ake buƙata don matsayi waɗanda 'yan ƙasar Kanada ko mazaunin dindindin ba za su iya cika su ba. Yawancin lokaci yana buƙatar Ƙimar Tasirin Tasirin Kasuwanci (LMIA).
Shirin Motsi na Duniya (IMP)Yana ba masu ɗaukan aiki damar ɗaukar ma'aikatan ƙasashen waje ba tare da LMIA ba. Ya haɗa da nau'o'i kamar masu canja wurin kamfani da ma'aikata ƙarƙashin yarjejeniyar ciniki kyauta, kamar CUSMA (Yarjejeniyar Kanada-Amurka-Mexico).
Izinin Aiki Bayan kammala Karatu (PGWP)Ga ɗaliban ƙasashen duniya waɗanda suka kammala shirin karatu a Kanada, ba su damar samun ƙwarewar aikin Kanada.
Buɗe Izinin Aiki na Abokin Ma'aurata/Law-LawGa ma'aurata ko abokan tarayya na wasu masu riƙe izinin aiki ko ɗalibai na cikakken lokaci, ba su damar yin aiki ga kowane ma'aikaci a Kanada.
Buɗe Izinin Aiki (BOWP)Ga wasu mutane waɗanda ke jiran yanke shawara ta ƙarshe akan takardar shaidar zama ta dindindin.
Rarraba Talent Ta DuniyaWani ɓangare na TFWP, wanda ke niyya ga ƙwararrun ma'aikata a cikin wasu guraben ayyukan da ake buƙata, yawanci tare da saurin aiki.
Visa Holiday Aiki (Kwarewar Ƙasashen Duniya Kanada - IEC)Akwai shi ga matasa daga ƙasashen da ke da tsarin motsi na matasa tare da Kanada, ba su damar yin aiki a Kanada na wani takamaiman lokaci.
Shirin Ma'aikatan NomaDon ma'aikatan ƙasashen waje na wucin gadi don cike ƙarancin ma'aikata a sashin aikin gona na Kanada.
Matasan MatasaWani ɓangare na shirin Ƙasashen Duniya na Kanada, wanda ke nufin ƙwararrun matasa masu neman samun ƙwarewar aiki a Kanada.
* Lura cewa manufofin shige da fice na iya canzawa, kuma wannan bayanin na iya zama tsohon zamani. Koyaushe koma zuwa gidan yanar gizon Shige da Fice, 'Yan Gudun Hijira da Jama'a na Kanada (IRCC) ko tuntubar wani masani na shige da fice don mafi yawan bayanai na yanzu da shawarwari kan samun izinin aiki a Kanada.

Kuna buƙatar taimako zabar izinin aiki don nema?

Ƙwararrun ƙungiyar shige da fice ta Pax Law za ta jagorance ku kowane mataki na hanya. Cimma burinku tare da keɓaɓɓen, ingantaccen sabis na doka.

Fara tafiya yanzu - tuntuɓi Pax Law don taimakon ƙwararru a cikin kewayar shige da fice na Kanada!

Kewaya Tsarin Aikace-aikacen

Tsarin neman izinin aikin Kanada na iya zama da wahala, amma tare da cikakkun bayanai da shirye-shirye, yana iya zama tafiya mai sauƙi. Anan ga jagorar mataki-mataki don taimaka muku kewaya tsarin aikace-aikacen.

Abinda ya cancanta

Kafin ka fara aikace-aikacenka, yana da mahimmanci don sanin ko kun cancanci izinin aiki. Sharuɗɗan cancanta na iya bambanta dangane da nau'in izinin aikin da kuke nema. Koyaya, akwai wasu buƙatu gabaɗaya waɗanda duk masu nema dole ne su cika:

  1. Tabbacin Aiki: Dole ne ku sami tayin aiki daga ma'aikacin Kanada don takamaiman izinin aiki na mai aiki. Mai yiwuwa ma'aikaci ya buƙaci samun Ƙimar Tasirin Tasirin Kasuwanci (LMIA) don ɗaukar ku.
  2. Matakan Tsaro: Dole ne ku tabbatar da cewa kuna da isassun kuɗi don kula da kanku da dangin ku yayin zaman ku a Kanada da komawa gida.
  3. Tsaftace Rikodi: Dole ne ka da wani rikodin laifi. Ana iya tambayarka don samar da takardar shaidar izinin 'yan sanda a matsayin hujja.
  4. Health: Dole ne ku kasance cikin koshin lafiya. Kuna iya buƙatar yin gwajin likita.
  5. Yarda da Dokokin Shige da Fice: Dole ne ku tabbatar da cewa za ku bar Kanada lokacin da izinin aikinku ya ƙare.

Ka tuna, cika ka'idojin cancanta baya bada garantin cewa zaka sami izinin aiki. Jami'in shige da fice ne ya yanke shawara ta ƙarshe bisa dokar shige da fice ta Kanada.

Abubuwan da ake buƙata

Takardun da kuke buƙatar ƙaddamarwa tare da aikace-aikacenku na iya bambanta dangane da yanayin ku da nau'in izinin aiki da kuke nema. Koyaya, ga wasu takaddun da wataƙila za ku buƙaci:

  1. Fom na aikace-aikacen: Dole ne ku cika takaddun aikace-aikacen da ake bukata. Fom ɗin da kuke buƙatar cika na iya bambanta dangane da nau'in izinin aiki da kuke nema.
  2. fasfo: Dole ne ku samar da kwafin fasfo mai aiki. Fasfo din ku dole ne ya kasance mai aiki na tsawon zaman ku a Kanada.
  3. Tabbacin Aiki: Idan kana neman izinin aiki na takamaiman aiki, dole ne ka samar da kwafin wasiƙar tayin aikinka ko kwangila, da LMIA, idan an buƙata.
  4. Shaida na Taimakon Taimako: Dole ne ku tabbatar da cewa kuna da isassun kuɗin da za ku iya ciyar da kanku da dangin ku yayin zaman ku a Kanada.
  5. Gwajin lafiya: Idan an buƙata, dole ne ku bayar da rahoton gwajin likita.
  6. Kuskuren 'Yan sanda: Idan an buƙata, dole ne ka ba da takardar shaidar izinin 'yan sanda.

Ka tuna duba jerin abubuwan da IRCC ta bayar don tabbatar da ƙaddamar da duk takaddun da suka dace.

Matakan Aikace-aikace

Da zarar kun ƙaddara cancantarku kuma kun tattara duk takaddun da suka dace, kun shirya don fara aiwatar da aikace-aikacen. Anan ga jagorar mataki-mataki don taimaka muku kewaya tsarin:

  1. Zaɓi Izinin Aiki Dama: Ƙayyade ko buɗaɗɗen izinin aiki ko takamaiman izinin aiki na aiki ya dace da ku. Wannan zai dogara da tayin aikin ku, mai aiki, da tsawon lokacin da kuka yi niyya a Kanada.
  2. Cika Form ɗin Aikace-aikacen: Zazzage fom ɗin aikace-aikacen da ya dace daga gidan yanar gizon IRCC kuma cika shi daidai. Tabbatar da amsa duk tambayoyin kuma ku samar da duk mahimman bayanai.
  3. Tattara Takardunku: Tattara duk takaddun da ake buƙata don aikace-aikacen ku. Wannan na iya haɗawa da fasfo ɗin ku, shaidar aikin yi, tabbacin tallafin kuɗi, rahoton gwajin likita, da takardar shaidar izinin 'yan sanda.
  4. Biya Kudade: Biyan kuɗin aikace-aikacen, wanda ya bambanta dangane da nau'in izinin aiki da kuke nema. Kuna iya biyan kuɗin akan layi ta hanyar gidan yanar gizon IRCC.
  5. Shigar da Aikace-aikacenku: Gabatar da aikace-aikacenku akan layi ko ta wasiƙa, ya danganta da umarnin da IRCC ta bayar. Tabbatar cewa kun haɗa da duk takaddun da ake buƙata da kuma rasidin kuɗin aikace-aikacen ku.
  6. Jira Processing: Bayan ka gabatar da aikace-aikacenka, IRCC za ta sarrafa ta. Lokacin aiki na iya bambanta dangane da abubuwa daban-daban, gami da nau'in izinin aiki da kuke nema da ƙarar aikace-aikacen da IRCC ta karɓa.
  7. Amsa Buƙatun Don Ƙarin Bayani: Idan IRCC na buƙatar ƙarin bayani don aiwatar da aikace-aikacen ku, za su tuntube ku. Tabbatar da amsa waɗannan buƙatun da sauri don guje wa jinkirin aiwatar da aikace-aikacen ku.
  8. Karɓi Matakin ku: Da zarar an aiwatar da aikace-aikacen ku, za ku sami shawara daga IRCC. Za ku karɓi izinin aikinku ta wasiƙa idan an amince da aikace-aikacenku. Idan an ƙi buƙatar ku, za ku sami wasiƙar da ke bayyana dalilan ƙi.

Ka tuna, kowane mataki na aiwatar da aikace-aikacen yana da mahimmanci. Tabbatar cewa kun bi duk umarnin da IRCC ta bayar don ƙara damar samun nasara.

Lokacin Gudanarwa da Kudade

Lokacin sarrafawa da kudade don izinin aikin Kanada na iya bambanta dangane da abubuwa daban-daban, gami da nau'in izinin aikin da kuke nema da ƙasar da kuke nema.

Har zuwa lokacin rubutawa, lokacin aiki don takamaiman izinin aiki na mai aiki na iya kewayo daga makonni 2 zuwa watanni da yawa. Don buɗe izinin aiki, lokacin sarrafawa na iya zama tsayi. Kuna iya duba lokutan aiki na yanzu akan gidan yanar gizon IRCC.

Kudin aikace-aikacen izinin aiki shine CAD $ 155. Idan kuna neman izinin buɗe aiki, akwai ƙarin kuɗi na CAD $100. Ba za a iya mayar da waɗannan kuɗin ba, ko da an ƙi aikace-aikacen ku.

Ka tuna, waɗannan kuɗin aikace-aikacen ne kawai. Za a iya samun ƙarin farashi a cikin tsarin aikace-aikacen, kamar farashin samun takaddun da ake buƙata, farashin gwajin likita, da farashin fassarar takardu.

Kashi na Izinin AikiMatsakaicin Lokacin GudanarwaKudin Aikace-aikacen (CAD)
Shirin Ma'aikatan Ƙasashen Waje na wucin gadi (TFWP)10-26 makonni$155
Shirin Motsi na Duniya (IMP)10-26 makonni$155
Izinin Aiki Bayan kammala Karatu (PGWP)Kwanaki 80-180 (kan layi)$255 (Ya haɗa da kuɗin buɗe izinin buɗe aiki)
Bude Izinin AikiYa bambanta (zai iya zama mai sauri tare da BOWP)$155 + $100 Buɗe kuɗin mai riƙe izinin aiki
Takamaiman Izinin Aikin Aiki10-26 makonni$155
Buɗe Izinin Aiki na Abokin Ma'aurata/Law-Law4-12 watanni$155 + $100 Buɗe kuɗin mai riƙe izinin aiki
Buɗe Izinin Aiki (BOWP)Ya bambanta, mai yuwuwa cikin sauri$155 + $100 Buɗe kuɗin mai riƙe izinin aiki
Rarraba Talent Ta DuniyaMakonni 2 (gaggauta aiki)$1,000 Kudin Tasirin Tasirin Kasuwar Ma'aikata (LMIA).
Visa Holiday Aiki (Kwarewar Ƙasashen Duniya Kanada - IEC)Makonni da yawa zuwa wasu watanni$156
Shirin Ma'aikatan Noma10-26 makonni$155
Matasan MatasaMakonni da yawa zuwa wasu watanni$156
Koyaushe bincika lokutan sarrafawa da kuɗaɗen aiki akan gidan yanar gizon hukuma na IRCC kafin ƙaddamar da aikace-aikacen ku.

Lura cewa:

  • The lokutan sarrafawa sun bambanta sosai dangane da nauyin aikin cibiyoyin sarrafawa, cikakke da rikitarwa na aikace-aikacen, buƙatar ƙarin takardu ko hira, da canje-canje a cikin hanyoyin sarrafawa.
  • The kudade don aikace-aikacen izinin aiki ne kawai kuma kar a haɗa da wasu yuwuwar kuɗaɗe kamar kuɗin sarrafa LMIA, kuɗin biometrics ($85), kuɗin biyan kuɗi ($230), ko wasu farashin da zaku iya jawowa.
  • The matsakaicin lokacin sarrafawa yana ƙarƙashin canje-canje akai-akai saboda dalilai iri-iri da suka haɗa da amma ba'a iyakance ga sauye-sauyen manufofi, abubuwan duniya, ko damar aiki ba.
  • wadannan ƙididdiga ba dole ba ne sun haɗa da ayyuka masu ƙima ko gaggawar sarrafawa ba wanda zai iya samuwa don ƙarin kuɗi.

Kalubalen gama gari da yadda ake shawo kansu

Neman izinin aikin Kanada na iya zama tsari mai rikitarwa, kuma kuna iya fuskantar wasu ƙalubale a hanya. Koyaya, tare da ingantaccen shiri da ilimi, zaku iya shawo kan waɗannan ƙalubalen kuma kuyi nasarar aiwatar da tsarin aikace-aikacen. Ga wasu ƙalubalen gama gari da shawarwari kan yadda za a shawo kansu:

Fahimtar Dokokin Shige da Fice

Dokokin shige da fice na Kanada na iya zama mai sarƙaƙƙiya da wuyar fahimta, musamman idan ba ku saba da jargon na doka ba. Koyaya, fahimtar waɗannan dokokin yana da mahimmanci don tabbatar da cewa kun cika duk buƙatun kuma ku bi tsari daidai lokacin neman izinin aiki.

Yadda Ake Cin Nasara: Yi la'akari da neman shawara daga ƙwararren lauya ko mai ba da shawara na shige da fice wanda ya saba da dokokin shige da fice na Kanada. Hakanan zaka iya samun wadataccen bayanai akan gidan yanar gizon IRCC da sauran albarkatu na kan layi. Ka tuna, samun bayanai daga amintattun tushe yana da mahimmanci don guje wa rashin fahimta.

Bukatun daftarin aiki

Tara duk takaddun da ake buƙata don aikace-aikacenku na iya zama tsari mai ɗaukar lokaci. Kuna iya buƙatar samun wasu takardu daga tushe daban-daban, kuma wasu takardu na iya buƙatar fassara ko ba da sanarwa.

Yadda Ake Cin Nasara: Fara tattara takardunku da wuri-wuri. Yi lissafin duk takaddun da ake buƙata kuma bibiyar ci gaban ku. Idan daftarin aiki na buƙatar fassarar ko notarized, tabbatar da yin kasafin kuɗi don waɗannan farashin kuma saka ƙarin lokacin da zai iya ɗauka.

Ma'amala da Lokacin Gudanarwa da Farashin

Lokacin aiki don izinin aikin Kanada na iya yin tsayi, kuma farashi na iya ƙarawa. Wannan na iya zama tushen damuwa, musamman ma idan kuna sha'awar fara aiki a Kanada ko kuma idan kuna kan kasafin kuɗi.

Yadda Ake Cin Nasara: Shirya gaba kuma kuyi haƙuri. Bincika lokutan sarrafawa na yanzu akan gidan yanar gizon IRCC don samun ra'ayin tsawon lokacin da za ku buƙaci jira. Kasafin kuɗi don kuɗin aikace-aikacen da kowane ƙarin farashi, kamar kuɗin daftari da kuɗin fassarar. Ka tuna, yana da kyau a dauki lokaci don ƙaddamar da cikakkiyar aikace-aikacen da ya dace fiye da gaggawa da yin kuskure.

Bayan Application

Da zarar kun ƙaddamar da aikace-aikacenku don izinin aikin Kanada, akwai yuwuwar sakamako da matakai na gaba. Ga abin da za ku iya tsammani bayan aikace-aikacen:

Me Ya Faru Bayan Ka Aiwatar?

Bayan kun ƙaddamar da aikace-aikacenku, wani jami'in Shige da Fice, 'Yan Gudun Hijira da Jama'a na Kanada (IRCC) zai duba shi. Yayin wannan aikin bita, jami'in na iya buƙatar ƙarin takardu ko bayanai. Amsa waɗannan buƙatun da sauri yana da mahimmanci don guje wa jinkirin aiwatar da aikace-aikacen ku.

Da zarar tsarin bita ya cika, za ku sami shawara daga IRCC. Za ku karɓi izinin aikinku ta wasiƙa idan an amince da aikace-aikacenku. Idan an ƙi buƙatar ku, za ku sami wasiƙar da ke bayyana dalilan ƙi.

Idan An Amince da Aikace-aikacenku

Idan an amince da aikace-aikacen ku, taya murna! Yanzu an ba ku izinin yin aiki a Kanada bisa doka. Izinin aikin ku zai ƙayyade yanayin aikinku, gami da nau'in aikin da za ku iya yi, masu ɗaukar ma'aikata da za ku iya yi wa aiki, da tsawon lokacin da za ku iya aiki.

Da zarar kun sami izinin aiki, zaku iya fara aikin ku a Kanada. Tabbatar cewa kun bi sharuɗɗan izinin aikinku kuma ku kiyaye matsayin ku na doka a Kanada.

Idan An Ƙi Aikace-aikacenku

Idan an ƙi aikace-aikacen ku, kar a rasa bege. Wasiƙar kin amincewa zata bayyana dalilan ƙi. Wataƙila za ku iya magance waɗannan batutuwa kuma ku sake nema. A madadin, ƙila za ku iya ƙara ƙarar shawarar ko neman wani nau'in izinin aiki ko biza na daban.

Samar da Mafi yawan Izinin Aikin ku na Kanada

Da zarar kun sami nasarar samun izinin aikin ku na Kanada, lokaci yayi da za ku haɓaka damar yin aiki a Kanada. Ga wasu shawarwari da shawarwari don taimaka muku haɓaka ƙwarewar ku:

Hakkoki da Hakki

A matsayinka na ma'aikacin waje a Kanada, kana da wasu haƙƙoƙi da haƙƙoƙi. Kuna da hakkin samun daidaiton albashi, amintaccen yanayin aiki, da kariya ƙarƙashin dokar Kanada. A lokaci guda, dole ne ku bi ka'idodin izinin aikinku da dokokin Kanada.

Yadda ake Girmamawa: Ka san kanka da haƙƙoƙinka da haƙƙoƙinka a matsayin ma'aikacin waje a Kanada. Idan kun haɗu da wasu batutuwa, kamar rashin adalci ko yanayin aiki mara lafiya, kada ku yi shakkar neman taimako daga hukumomin da suka dace.

Ƙara ko Canza Izinin Aikinku

Izinin aikin ku yana aiki na takamaiman lokaci, amma kuna iya tsawaita shi ko canza yanayinsa, kamar nau'in aikin da za ku iya yi ko ma'aikatan da za ku iya yi wa aiki.

Yadda ake Girmamawa: Idan kuna son tsawaita izinin aiki ko canza yanayinsa, tabbatar da yin amfani kafin izinin aiki na yanzu ya ƙare. Bincika gidan yanar gizon IRCC don aiwatar da aikace-aikacen da buƙatun.

Canjawa zuwa Mazauni Dindindin

Idan kuna son zama a Kanada na dindindin, zaku iya canzawa daga izinin aiki zuwa wurin zama na dindindin. Akwai shirye-shiryen shige da fice da yawa waɗanda ke ba wa ma'aikatan ƙasashen waje damar neman izinin zama na dindindin, kamar Class Experience na Kanada da Shirin ƙwararrun Ma'aikata na Tarayya.

Yadda ake Girmamawa: Idan kuna sha'awar zama mazaunin dindindin, fara shiri da wuri. Da fatan za a san kanku da shirye-shiryen shige da fice daban-daban da buƙatun su don sanin wanne ne ya fi dacewa da ku.

Yi la'akari da Hayar ƙwararrun Shige da Fice na Dokar Pax waɗanda suka san abubuwan ciki da waje na Aikace-aikacen Izinin Aiki

Pax Law tawagar

Shin kuna shirye don haɓaka aikinku a Kanada?

Masana a Dokar Pax suna nan don sauƙaƙe tsarin izinin aikin ku. Yi farin ciki da sauyi marar lahani tare da sadaukarwar goyan bayanmu da cikakkun hidimomin shige da fice.

Ɗauki matakin farko zuwa izinin aikin Kanada a yau - bari Pax Law ya taimaka, tuntube mu a yau!

Tambayoyin da

Kewaya tsarin neman izinin aikin Kanada na iya tayar da tambayoyi da yawa. Ga amsoshin wasu tambayoyin da aka fi yawan yi:

Menene zan iya yi idan an ki neman izinin aiki na?

Idan an ƙi neman izinin aikin ku, kar a rasa bege. Wasiƙar kin amincewa daga IRCC za ta bayyana dalilan ƙi. Dangane da dalilan, ƙila za ku iya magance waɗannan batutuwa kuma ku sake neman aiki. A madadin, ƙila za ku iya ƙara ƙarar shawarar ko neman wani nau'in izinin aiki ko biza na daban. Yi la'akari da neman shawara daga ƙwararren lauya ko mai ba da shawara na shige da fice don fahimtar zaɓinku.

Zan iya kawo iyalina tare da ni kan takardar izinin aiki?

Ee, zaku iya kawo danginku tare da ku akan izinin aiki. Abokan aurenku ko abokin tarayya da kuma ƴaƴan da suka dogara da ku na iya neman izinin aiki ko izinin karatu. Koyaya, dole ne su cika buƙatun cancanta kuma su bi tsarin aikace-aikacen kansu.

Ta yaya zan iya tsawaita izinin aiki na?

Idan kuna son tsawaita izinin aiki, dole ne ku nema kafin izinin aiki na yanzu ya ƙare. Kuna iya yin aiki akan layi ta hanyar gidan yanar gizon IRCC. Tabbatar duba lokutan aiki na yanzu kuma ku tsara aikace-aikacen ku daidai don guje wa rasa matsayin ku na doka a Kanada.

Zan iya canza ayyuka ko ma'aikata akan izinin aiki?

Idan kana da takamaiman izinin aiki, za ka iya yin aiki ga ma'aikaci mai suna akan izinin aikinka kawai. Idan kuna son canza ayyuka ko ma'aikata, dole ne ku nemi sabon izinin aiki. Koyaya, idan kuna da buɗaɗɗen izinin aiki, kuna iya aiki ga kowane ma'aikaci a Kanada.

Zan iya neman izinin zama na dindindin yayin da nake kan izinin aiki?

Ee, zaku iya neman izinin zama na dindindin yayin da kuke kan izinin aiki. Akwai shirye-shiryen shige da fice da yawa waɗanda ke ba wa ma'aikatan ƙasashen waje damar neman izinin zama na dindindin, kamar Class Experience na Kanada da Shirin ƙwararrun Ma'aikata na Tarayya. Tabbatar bincika buƙatun da tsarin aikace-aikacen kowane shiri don tantance wanda ya fi dacewa da ku.


0 Comments

Leave a Reply

Avatar mai ɗaukar wuri

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.