Za a haɓaka farashin izinin karatun Kanada a cikin Janairu 2024 ta Shige da Fice, 'Yan Gudun Hijira, da Jama'a Kanada (IRCC). Wannan sabuntawa ya faɗi buƙatun farashin rayuwa don masu neman izinin karatu, yana nuna babban canji.

Wannan bita, na farko tun farkon 2000s, yana ƙaruwa da bukatun rayuwa daga $10,000 zuwa $20,635 ga kowane mai nema, ban da kuɗin koyarwa da tafiye-tafiye na shekara ta farko.

IRCC ta gane cewa buƙatar kuɗi na farko ta tsufa kuma baya nuna daidai farashin rayuwa na ɗalibai a Kanada. Ƙaruwar na nufin rage haɗarin cin zarafi da rauni a tsakanin ɗalibai. Dangane da ƙalubalen ƙalubalen da wannan ke ɗagawa, IRCC tana shirin gabatar da takamaiman shirye-shirye don taimakawa ƙungiyoyin ɗalibai na ƙasa da ƙasa da ba su wakilci.

IRCC ta himmatu wajen sabunta abubuwan da ake buƙata na tsadar rayuwa kowace shekara don daidaitawa da ƙididdiga masu ƙarancin shiga (LICO) daga Statistics Kanada.

An ayyana LICO a matsayin mafi ƙarancin matakin samun kudin shiga da ake buƙata a Kanada don guje wa kashe babban ɓangaren kuɗin shiga akan buƙatun asali.

Ga ɗaliban ƙasashen duniya, wannan daidaitawa yana nufin cewa bukatun kuɗin su za su bi sauye-sauyen rayuwa na shekara-shekara a Kanada, kamar yadda LICO ta ƙaddara. Wadannan gyare-gyaren za su yi daidai da gaskiyar tattalin arzikin kasar.

Kwatanta farashin karatu a Kanada tare da Sauran Kasashen Duniya

Yayin da izinin karatun Kanada da bukatun rayuwa ga ɗaliban ƙasashen duniya a Kanada an saita su tashi a cikin 2024, sun kasance daidai da kashe kuɗi a wasu shahararrun wuraren ilimi kamar New Zealand da Ostiraliya, suna sanya Kanada gasa a kasuwar ilimi ta duniya duk da kasancewarta. sama da wasu ƙasashe.

Kudaden da ake buƙata don kuɗaɗen rayuwa a Ostiraliya sun kusan $21,826 CAD, da $20,340 CAD a New Zealand. A Ingila, farashin ya bambanta tsakanin $15,680 CAD da $20,447 CAD.

Sabanin haka, Amurka tana buƙatar ɗaliban ƙasashen duniya su nuna aƙalla $10,000 USD kowace shekara, kuma ƙasashe kamar Faransa, Jamus, da Denmark suna da ƙarancin tsadar rayuwa, tare da buƙatar Denmark kusan $ 1,175 CAD.

Duk da waɗannan bambance-bambancen tsada, Kanada ta kasance wurin da aka fi so ga ɗaliban ƙasashen duniya. Wani binciken da IDP Education ya yi a cikin Maris 2023 ya nuna cewa Kanada ita ce zaɓin da aka fi so ga mutane da yawa, tare da sama da kashi 25% na masu amsa zaɓen fiye da sauran manyan wurare kamar Amurka, Ostiraliya, da Burtaniya.

Sunan Kanada a matsayin babban wurin karatu ya samo asali ne a cikin kyakkyawan tsarin ilimi, tare da jami'o'i da kwalejoji a duk duniya an sansu da manyan matakan su. Gwamnatin Kanada da jami'o'i suna ba da guraben karatu iri-iri, tallafi, da tallafin kuɗi ga ɗaliban ƙasashen duniya bisa ma'auni daban-daban, gami da cancantar ilimi da buƙatun kuɗi.


Ayyukan aiki da fa'idodin aikin bayan karatu ga ɗaliban ƙasashen waje a Kanada

Daliban ƙasa da ƙasa waɗanda ke da izinin karatun Kanada suna amfana daga damar yin aiki na ɗan lokaci yayin karatunsu, samun ƙwarewar aiki mai mahimmanci da tallafin kuɗi. Gwamnati tana ba da damar aiki har zuwa sa'o'i 20 a kowane mako yayin karatun semester da aikin cikakken lokaci yayin hutu.

Babban fa'ida ga ɗaliban ƙasashen duniya a Kanada shine samun damar aikin bayan kammala karatun. Ƙasar tana ba da izinin aiki daban-daban, kamar Izinin Aikin Karatun Bayan kammala karatun (PGWP), wanda zai iya aiki har zuwa shekaru 3, dangane da shirin nazarin. Wannan ƙwarewar aikin tana da mahimmanci ga waɗanda ke neman zama na dindindin na Kanada.

Binciken Ilimi na IDP ya nuna cewa damar yin aiki bayan karatu yana tasiri sosai ga zaɓin ɗalibai na wurin karatu, tare da mafi yawan suna nuna sha'awar neman izinin aiki bayan kammala karatun.

Duk da hauhawar farashin rayuwa, ana sa ran Kanada za ta ci gaba da jan hankalinta a matsayin babban wurin karatu, tare da tsinkaya da ke nuna hauhawar yawan ɗaliban ƙasashen duniya a cikin shekaru masu zuwa.

Daftarin manufofin cikin gida na IRCC ya yi hasashen ci gaba da ƙaruwa a lambobin ɗaliban ƙasa da ƙasa, ana tsammanin za su haura miliyan ɗaya nan da 2024, tare da ƙarin haɓakawa a cikin shekaru masu zuwa.

Hanyoyin kwanan nan na ba da izinin karatu ta IRCC sun ba da shawarar adadin izini na rikodin rikodin a cikin 2023, wanda ya zarce adadin 2022, yana nuna ci gaba da sha'awar karatu a Kanada.

Bayanan IRCC sun nuna ci gaba da karuwa a cikin rajistar ɗalibai na duniya da ba da izinin karatu a Kanada, yanayin da ake tsammanin zai ci gaba bayan 2023.

Dokar Pax na iya taimaka muku!

Lauyoyin mu na shige da fice da masu ba da shawara suna shirye, shirye, kuma suna iya taimaka muku wajen biyan buƙatun da suka wajaba don neman takardar izinin ɗalibin Kanada. Da fatan za a ziyarci mu shafi booking don yin alƙawari tare da ɗaya daga cikin lauyoyinmu ko masu ba da shawara; A madadin, zaku iya kiran ofisoshin mu a + 1-604-767-9529.


0 Comments

Leave a Reply

Avatar mai ɗaukar wuri

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.