Visas mazaunan ɗan lokaci na Kanada (TRVs), wanda kuma aka sani da bizar baƙo, na iya samun ƙi saboda dalilai da yawa. Wasu daga cikin mafi yawan sun haɗa da:

  1. Rashin Tarihin Balaguro: Idan ba ku da tarihin tafiya zuwa wasu ƙasashe, jami'in shige da fice na Kanada bazai gamsu da cewa kai baƙo ne na gaske wanda zai bar Kanada a ƙarshen ziyararka.
  2. Rashin isassun Tallafin Kuɗi: Dole ne ku nuna cewa kuna da isassun kuɗi don rufe zaman ku a Kanada. Idan ba za ku iya tabbatar da cewa za ku iya tallafa wa kanku (da duk wani abin dogaro) yayin ziyararku ba, ana iya ƙi aikace-aikacen ku.
  3. Dangantaka da Ƙasar Gida: Jami'in biza yana buƙatar gamsuwa cewa za ku koma ƙasarku a ƙarshen ziyarar ku. Idan ba ku da alaƙa mai ƙarfi kamar aiki, dangi, ko dukiya a ƙasarku, ana iya hana aikace-aikacenku.
  4. Manufar Ziyara: Idan dalilinka na ziyarta bai bayyana ba, jami'in shige da fice na iya shakkar sahihancin aikace-aikacenku. Tabbatar da bayyana shirye-shiryen tafiyarku a fili.
  5. Rashin Amincewar Likita: Masu neman masu wasu sharuɗɗan kiwon lafiya waɗanda zasu iya haifar da haɗari ga lafiyar jama'a ko haifar da buƙatu mai yawa akan lafiyar Kanada ko sabis na zamantakewa ana iya hana biza.
  6. Laifi: Duk wani laifin da ya gabata, ko da a ina ya faru, na iya haifar da hana bizar ku.
  7. Bambance-bambance akan Aikace-aikacen: Duk wani sabani ko maganganun ƙarya akan aikace-aikacenku na iya haifar da ƙi. Koyaushe ku kasance masu gaskiya da daidaito a cikin aikace-aikacen biza ku.
  8. Rashin isassun Takaddun shaida: Rashin ƙaddamar da takaddun da ake buƙata ko rashin bin ingantattun hanyoyin na iya haifar da hana aikace-aikacen biza ku.
  9. Laifin Shige da Fice: Idan kun wuce visa a Kanada ko wasu ƙasashe, ko keta sharuɗɗan shigar ku, wannan na iya shafar aikace-aikacenku na yanzu.

Yana da kyau a lura cewa kowace aikace-aikacen ta musamman ce kuma ana kimanta ta bisa cancantar ta, don haka waɗannan dalilai ne kawai na ƙi. Don takamaiman yanayin, tuntuɓar wani masani na shige da fice or lauya zai iya ba da ƙarin nasiha na musamman.


0 Comments

Leave a Reply

Avatar mai ɗaukar wuri

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.