Tattaunawar yarjejeniya kafin aure na iya zama m. Haɗu da wannan mutumin na musamman da kuke son raba rayuwar ku zai iya zama ɗaya daga cikin manyan abubuwan farin ciki a rayuwa. Ko kuna yin la'akari da doka ta gama gari ko aure, abu na ƙarshe da kuke son tunani shine dangantakar zata iya ƙare wata rana - ko mafi muni - tana iya samun ƙarshen ƙarshe, tare da yaƙi akan kadarori da basussuka.

Sa hannu kan yarjejeniyar kafin aure baya nuna cewa kun riga kun shirya rabuwa wata rana. Lokacin da muka sayi sabuwar mota, abu na ƙarshe da muke tunani shine cewa za a iya sace ta, lalacewa ko lalata; amma mun gane cewa rayuwa na iya jefa mu abubuwan mamaki, don haka muna ba da inshora. Samun prenup a wurin yana ba da ma'auni na inshora game da rabuwa mai ɗaci ko sulhu mara adalci. Mafi kyawun lokacin sanya tanadi don kare muradun ɓangarorin biyu shine lokacin da kuke jin ƙauna da kyautatawa ga juna.

Prenup yana kafa ƙayyadaddun ƙa'idodi don rabon kadarori da basussuka, da ƙila tallafi, a yayin rabuwa ko saki. Ga ma'aurata da yawa, waɗannan yarjejeniyoyin suna ba da ma'anar tsaro.

A Kanada, ana kula da yarjejeniyoyin kafin aure daidai da yarjejeniyar aure kuma ana gudanar da su ta dokokin lardi. Rarraba kadara, tallafin ma'aurata, da bashi sune mahimman wuraren damuwa da aka magance cikin yarjejeniyoyi kafin aure.

Menene Musamman Game da Yarjejeniyar Prenup na BC

Yawancin mutanen Kanada suna ɗauka cewa yarjejeniyar kafin aure ta kasance ga mutanen da ke shirin yin aure. Duk da haka, da BC Dokar Dokar Iyali yana ba da damar hatta waɗanda ke cikin dangantakar doka ta gama gari don shiga yarjejeniyar da aka riga aka yi. Dangantakar doka ta gama gari tsari ce inda kuke zama tare da wani a cikin tsarin aure.

Yarjejeniya ta Prenup ba kawai game da dangantaka ko rushewar aure ba. Yarjejeniyar ta kuma iya yin cikakken bayani game da yadda za a kula da dukiya da kuma rawar da kowane ma'aurata za su taka a lokacin dangantaka. Shi ya sa a ko da yaushe kotunan BC ke dagewa kan batun yin adalci kafin aiwatar da yarjejeniyar da aka kulla.

Me Yasa Kowa Yake Bukatar Yarjejeniyar Prenup

Canada ta yawan kashe aure sun kasance a kan ci gaba a cikin shekaru goma da suka gabata. A cikin 2021, kusan mutane miliyan 2.74 sun sami saki na doka kuma ba su sake yin aure ba. British Columbia na ɗaya daga cikin lardunan da ke da mafi girman adadin kisan aure, dan kadan sama da matsakaicin ƙasa.

Saki ba shi da sauƙi, kuma yana iya ɗaukar lokaci kafin a warke daga ɗaya. Yarjejeniya ta farko ko aure shine mafi kyawun inshora ga ɓangarorin biyu don gujewa kowa yana cikin ɓarna. Anan akwai takamaiman dalilai guda biyar yarjejeniyar da zata tabbatar da zama dole:

Don kare kadarorin mutum

Idan kuna da adadi mai yawa na kadarori, dabi'a ce kawai za ku so a kiyaye su. Yarjejeniya ta farko tana ba ku damar tsara tsarin daidaitawa ta hanyar ƙayyadaddun nawa abokin tarayya zai gada da kuma shinge shingen abin da ba nasu ba.

Yarjejeniyar za ta hana faɗar ikon da ba dole ba, kuma za ta ba da mafita daga jayayyar jayayya idan auren bai yi nasara ba.

Don magance manyan batutuwa a cikin kasuwancin iyali

Ko da yake yana da wuya a yi la'akari da kisan aure, ana shawarce ku da ku tattauna kuma ku shiga yarjejeniya ta farko idan kuna gudanar da kasuwancin iyali. Wannan yana ba da damar yin magana ta gaskiya da gaskiya kan mallakar kasuwanci yayin da kuke da aure.

Babban dalili na shiga yarjejeniya ta farko shine don bayyana abin da zai faru da kasuwancin bayan rabuwa. Zai taimaka wajen kare muradun mallakar kowane ɓangare a cikin kasuwancin kuma a ƙarshe tabbatar da ci gaba da gudanar da ayyukanta.

Domin magance duk wasu basussuka da suka biyo bayan kisan aure

An daɗe ana amfani da yarjejeniyar kafin aure don tabbatar da abin da zai faru da kadarorin da aka kawo cikin auren ko aka samu a lokacin auren. Koyaya, zaku iya amfani da shi don warware duk wani alkawari na bashi ko aka kawo cikin aure.

Don kare yanayin kuɗin ku bayan rabuwa ko saki

Labarun ban tsoro game da mutanen da suka rasa gidajensu ko fansho sun yi yawa a British Columbia. Duk da yake ba wanda yake so ya yi tunanin cewa aure zai iya ƙare a cikin saki mai ɗaci, kasancewa a gefen da ba daidai ba na rabuwa zai iya haifar da kwanciyar hankali na kudi.

Wasu saki na iya tilasta muku raba albarkatun ku, gami da jarin ku da kuɗin ritaya. Yarjejeniyar kafin aure na iya kare ku daga wannan, da kuma yawan kuɗaɗen shari'a da aka yi a cikin kisan aure mai cike da takaddama. Yana kare muradunku don tabbatar da daidaiton adalci.

Idan kana jiran gado, mai yin aure zai iya kāre kadarorin da aka gada kamar kuɗi a cikin asusun ajiyar da aka gada daga danginku, kadarorin da aka ba ku kafin aure, ko riba mai fa'ida ga amana da wani dangin ku ya yi.

Don samun yarjejeniya ta yau da kullun akan ƙalubalen alimony masu zuwa

Ƙayyade adadin tallafin ma'aurata na iya zama rigima da tsada bayan kisan aure mai wuya. Kuna iya mamakin adadin tallafin da kuke buƙatar biya, musamman idan kun sami fiye da abokin tarayya.

Yarjejeniya ta farko tana ba da zaɓi na tallafin ma'aurata a ƙarƙashin tanadin Dokar Dokar Iyali. Madadin haka, zaku iya yarda akan tsarin tallafin ma'aurata wanda bazai haifar muku da wani yanayi na matsananciyar wahala ba. Hakanan zaka iya amfani da wannan yarjejeniya ta iyali don tsara shirye-shiryen tarbiyya na gaba.

Me yasa kotun BC zata iya bata yarjejeniyar ku kafin aure

Babu wata doka da ta tilasta wa kowane mazaunin BC sanya hannu kan yarjejeniyar riga-kafi. Duk da haka, ya kamata ku yi la'akari da shi don yin magana a fili game da muhimman al'amura na rayuwa kafin aure ko kuma ku shiga tare. Kuna buƙatar shi don kare bukatun ku na kuɗi idan aure ko dangantaka ta ƙare.

Yarjejeniya mai kyau kafin haihuwa ya kamata ta kasance mai ɗaure bisa doka, tare da cikakken bayyana yanayin kuɗi, maƙasudin aure, zaɓaɓɓen tsarin kula da tarbiyya, kasuwancin iyali, gado ko saka hannun jari, basussuka, da ƙari mai yawa. Duk da haka, abokin tarayya na iya son saki tare da ingantattun dalilai na soke auren. Anan akwai manyan dalilan da kotun BC za ta amince da irin waɗannan buƙatun kuma ta ayyana shirin ba shi da inganci.

Sharuɗɗan haram a cikin yarjejeniyar

Kuna iya haɗa wasu sharuɗɗa daban-daban a cikin yarjejeniyar ƙaddamarwa matuƙar ba ta ka'ida ba. Misali, duk wata magana da ta shafi tallafin yara da tsarewa yakamata su bi tanadin Dokar Iyali ta BC.

Za a iya yanke hukunci mai mahimmanci na tallafin yara da tsarewa bisa mafi kyawun amfanin yaron. A mafi yawan lokuta, kotu za ta tsaya tare da tanade-tanaden da ke cikin doka, ko da kuwa yana nufin saba wa yarjejeniyar da aka yi kafin aure.

Kuna buƙatar shawarar gogaggen wakilin doka kafin aiwatar da duk wata yarjejeniya kafin aure a BC. Lauyan dangi mai zaman kansa ya fi dacewa don gujewa yuwuwar zarge-zargen matsin lamba idan wani bangare ya yanke shawarar tambayar sahihancin yarjejeniyar.

Kotu za ta yi yuwuwa ta ɓata yarjejeniya ta farko idan ba a cika buƙatun doka da damuwa daga bangarorin biyu ba. Sa hannun riga-kafi yayin da ake amfani da kwayoyi shima ingantaccen tushe ne don ƙalubalantar aiwatar da shi.

Zamba da rashin gaskiya

Kotu na iya soke yarjejeniyar da aka yi kafin aure idan ta gano cewa ɗaya daga cikin ɓangarorin ya yi rashin gaskiya ko kuma ya yi wakilcin ƙarya.

Dole ne kowane bangare ya bayyana kadarorinsa kafin sanya hannu kan yarjejeniyar da aka yi kafin a fara shiri. Idan har aka nuna cewa wani bangare bai bayyana ko ya yi kasa a gwiwa ba, to kotu na da isassun dalilan da za ta soke yarjejeniyar.

Sharuɗɗan da dole ne a cika don ƙaddamarwar ku don aiwatar da su

Duk wata yarjejeniya da aka sanya hannu a ƙarƙashin Dokar Iyali ta BC dole ne ta cika waɗannan sharuɗɗa don aiwatar da su:

Bayyananniyar kuɗi

Kotu ba za ta iya aiwatar da yarjejeniyar da aka riga aka yi ba idan ba a yi cikakken bayanin kuɗi ba. Dole ne ku bayyana daidai adadin kuɗin ku da nawa kuke samu. Hakanan an ba da izinin kotun BC a ƙarƙashin doka don soke yarjejeniyoyin da ba su dace ba waɗanda ba su da cikakkiyar wakilci na adadin kuɗin da kowane ma'aurata ya kamata su adana.

Shigar da yarjejeniyar kafin aure na buƙatar fahimtar haƙƙoƙinku, wajibai, da sakamakon sanya hannu kan yarjejeniyar. Dole ne kowane bangare ya sami lauyansa. Kotu na da hakkin ta soke yarjejeniyar da aka yi kafin aure idan ba ta dogara da lauya mai zaman kansa ba.

Tattaunawar gaskiya

Dole ne kowane bangare ya sami isasshen lokacin tattaunawa tare da bincika cikakkun bayanan yarjejeniyar don aiwatar da shi. Kotu na iya soke duk wata yarjejeniya idan ɗaya daga cikin ma'aurata ya tilasta wa wani ya sanya hannu.

Ya kamata a daidaita yarjejeniyar kafin aure da takamaiman yanayin kowane ma'aurata. Koyaya, dole ne ta bi Dokar Iyali ta Columbia da Dokar Saki.

Takaitacciyar fa'idodin samun yarjejeniyar riga-kafin BC

Yarjejeniyar tuntuɓar juna ya kamata ta dogara ne akan tattaunawa a buɗe kuma an daidaita ta zuwa yanayin nasara ga ɓangarorin biyu. Wannan yana ba wa ma'aurata damar cin moriyar fa'idodi kamar:

Aminci na zaman lafiya

Yarjejeniya ta farko tana kawo kwanciyar hankali da sanin cewa yarjejeniyar tana kiyaye ku idan ba zato ba tsammani ya faru, kuma dangantakarku ta lalace. Yana tabbatar da cewa kuna kan shafi ɗaya tare da abokin tarayya game da dangantaka da tsare-tsaren kuɗi.

Kuna iya keɓance shi don biyan bukatunku ɗaya

Yarjejeniyar Prenup ana iya daidaita su zuwa buƙatu da yanayin ma'aurata. Za ku yanke shawarar yadda za a gudanar da al'amuran rayuwarku, kamar yara, dukiya, da kuɗi idan rabuwa ko kisan aure ya faru.

Akwai wani kariya daga mummunan saki

Samun yarjejeniya na farko zai adana ku lokaci da kuɗi a cikin dogon lokaci idan dangantakar ta lalace. Zai iya sa kisan aure ya rage jayayya, sauƙaƙe sulhu, da tabbatar da rarraba dukiya da basussuka cikin adalci.

Shin ana nufin masu hannu da shuni ne ga masu hannu da shuni?

Kuskure na yau da kullun shine cewa yarjejeniyar da aka yi kafin haihuwa tana nan don kare masu arziki daga masu haƙa zinari. Prenups wani nau'i ne na kwangila da zai iya amfanar duk ma'aurata ta hanyar bayyana hakkoki da wajibai ga juna a lokacin da kuma lokacin da dangantaka ta ƙare.

A British Columbia, ma'auratan da ba su yi aure ba, amma suna shirin yin aure, za su iya sanya hannu kan yarjejeniya kafin aure ko aure. Yarjejeniyar zama tare ita ce ma'auratan gama-gari waɗanda ke neman kuɗin kuɗi ba tare da yin aure ba.

Ana iya kiran yarjejeniyar zama tare da "ƙaddamar da doka ta gama gari" kuma tana kama da yarjejeniya kafin aure ko kwangilar aure. Yana aiki kamar yadda aka saba a cikin BC. Bambancin kawai shine cewa ma'aurata na gama-gari suna da haƙƙoƙin dokar iyali daban-daban.

A takeaway

Yarjejeniya ta farko ba yana nufin dangantakar tana kan hanyar kashe aure ba, ko kuma kuna da niyyar ɗaukar aure azaman tsarin kasuwanci. Wani nau'i ne na inshora wanda ke baiwa kowane bangare kwanciyar hankali da sanin cewa ana kiyaye ku idan abin da ba zai yiwu ba ya faru. Samun yarjejeniyar da za a yi kafin aure na da tasiri ga tsarin kisan aure, musamman idan ƙwararrun lauyoyin iyali ne aka shirya kuma suka sanya hannu. Kira Amir Ghorbani a Pax Law a yau don farawa kan tsara yarjejeniyar ku ta farko.


0 Comments

Leave a Reply

Avatar mai ɗaukar wuri

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.