Mazauni na Dindindin a Kanada

Bayan kun gama shirin karatun ku a Kanada, kuna da hanyar zuwa zama na dindindin a Kanada. Amma da farko, kuna buƙatar izinin aiki.

Akwai izinin aiki iri biyu da za ku iya samu bayan kammala karatun.

  1. Izinin aikin kammala karatun digiri (“PGWP”)
  2. Sauran nau'ikan izinin aiki

Izinin aikin kammala karatun digiri (“PGWP”)

Idan ka sauke karatu daga makarantar da aka keɓe (DLI), ƙila ka cancanci samun “PGWP.” Ingancin PGWP ɗinku ya dogara da tsawon shirin karatun ku. Idan shirin ku ya kasance:

  • Kasa da watanni takwas - ba ku cancanci PGWP ba
  • Akalla watanni takwas amma kasa da shekaru biyu - ingancin aiki daidai yake da tsawon shirin ku
  • Shekaru biyu ko fiye - shekaru uku inganci
  • Idan kun kammala fiye da ɗaya shirin - inganci shine tsawon kowane shirin (shiri-shiri dole ne su cancanci PGWP kuma aƙalla watanni takwas kowane.

kudade - $255 CAN

Tsarin lokaci:

  • Kan layi - kwanaki 165
  • Takarda - 142 kwanaki

Sauran izinin aiki

Hakanan ƙila ku cancanci ko dai takamaiman izinin aiki na mai aiki ko buɗaɗɗen izinin aiki. Ta hanyar amsa tambayoyi akan wannan kayan aiki, zaku iya ƙayyade idan kuna buƙatar izinin aiki, wane nau'in izinin aiki kuke buƙata, ko kuma idan akwai takamaiman umarnin da kuke buƙatar bi.

Hanyar ku zuwa Mazauni Dindindin a Kanada

Al'amura na farko

Ta aiki da samun ƙwarewa, ƙila ku cancanci neman zama na dindindin a Kanada. Akwai nau'o'i da yawa waɗanda za ku iya cancanta a ƙarƙashin Express Entry. Kafin zaɓar nau'in da ya fi dacewa a gare ku, yana da mahimmanci ku yi la'akari da waɗannan abubuwa guda biyu:

  1. Alamar Harshen Kanada ("CLB") mizani ne da ake amfani da shi don siffanta, aunawa, da kuma gane iyawar Ingilishi na manya baƙi da masu son baƙi waɗanda ke son yin aiki da zama a Kanada. Niveaux de compétence linguistique canadiens (NCLC) ma'auni ne makamancin haka don tantance harshen Faransanci.
  2. Lambar Ma'aikata ta Ƙasa ("NOC") jerin duk sana'o'i ne a cikin kasuwar aikin Kanada. Ya dogara ne akan nau'in fasaha da matakin kuma shine hanya ta farko ta rarraba ayyukan aiki don al'amuran shige da fice.
    1. Nau'in Ƙwarewa 0 - Ayyukan gudanarwa
    2. Nau'in Skill A - ƙwararrun ayyuka waɗanda yawanci ke buƙatar digiri daga jami'a
    3. Nau'in Ƙwarewar B - ayyukan fasaha ko ƙwararrun sana'o'in da yawanci ke buƙatar difloma na kwaleji ko horo a matsayin mai koyo
    4. Nau'in Skill C - ayyuka na tsaka-tsaki waɗanda yawanci suna buƙatar takardar shaidar kammala sakandare ko takamaiman horo
    5. Nau'in Ƙwarewar D - ayyukan ƙwadago waɗanda ke ba da horon kan layi

Hanyoyi zuwa Matsayin Dindindin a Kanada

Akwai nau'i uku a ƙarƙashin shirin Shigar Express don zama na dindindin:

  • Shirin Ƙwararrun Ma'aikata na Tarayya (FSWP)
    • Don ƙwararrun ma'aikata waɗanda ke da ƙwarewar aiki na ƙasashen waje waɗanda dole ne su cika ka'idodin ilimi, ƙwarewa, da ƙwarewar harshe
    • Matsakaicin alamar wucewa shine maki 67 don cancanci nema. Da zarar ka nema, ana amfani da tsarin daban (CRS) don tantance maki da kuma sanya matsayi a cikin ƴan takara.
    • Nau'in Ƙwarewa 0, A, da B ana ɗaukarsu don "FSWP".
    • A cikin wannan rukunin, yayin da ba a buƙatar tayin aiki, zaku iya samun maki don samun tayin mai inganci. Wannan na iya ƙara makin “CRS” ɗin ku.
  • Ƙwararrun Ƙwararrun Kanada (CEC)
    • Don ƙwararrun ma'aikata waɗanda ke da aƙalla shekara ɗaya na ƙwarewar aikin Kanada da aka samu a cikin shekaru uku da suka gabata kafin yin aiki.
    • Dangane da "NOC", ƙwararrun ƙwarewar aiki tana nufin ƙwararru a cikin Nau'in Ƙwarewa 0, A, B.
    • Idan kun yi karatu a Kanada, zaku iya amfani da shi don haɓaka ƙimar ku ta “CRS”.
    • Dole ne ku zauna a wajen lardin Quebec.
    • A cikin wannan rukunin, yayin da ba a buƙatar tayin aiki, zaku iya samun maki don samun tayin mai inganci. Wannan na iya ƙara makin “CRS” ɗin ku.
  • Shirin Harkokin Kasuwancin Tarayya (FSTP)
    • ƙwararrun ma'aikata waɗanda suka ƙware a cikin ƙwararrun sana'a kuma dole ne su sami ingantaccen tayin aiki ko takardar shaidar cancanta
    • Aƙalla shekaru biyu na ƙwarewar aiki na cikakken lokaci a cikin shekaru biyar da suka gabata kafin amfani.
    • Nau'in Skill B da ƙananan rukunoninsa ana ɗaukarsu don "FSTP".
    • Idan kun karɓi difloma ta kasuwanci ko takaddun shaida a Kanada, zaku iya amfani da ita don haɓaka ƙimar ku ta “CR”.
    • Dole ne ku zauna a wajen lardin Quebec.

Ana kimanta 'yan takarar da ke neman ta waɗannan shirye-shiryen a ƙarƙashin shirin Cikakken Maki (CRS). Ana amfani da makin CRS don tantance bayanan martaba da kuma sanya matsayi a cikin tafkin Shigar da Express. Don a gayyace ku zuwa ɗaya daga cikin waɗannan shirye-shiryen, dole ne ku ci sama da ƙaramin iyaka. Duk da yake akwai wasu abubuwan da ba za ku iya sarrafa su ba, akwai wasu hanyoyin da za ku iya inganta maki don zama masu yin gasa a cikin gungun 'yan takara, kamar inganta ƙwarewar harshen ku ko samun ƙarin ƙwarewar aiki kafin yin aiki. Express Entry yawanci shine mafi mashahuri shirin; zagayen zana gayyata na faruwa kusan kowane mako biyu. Lokacin da aka gayyace ku don neman kowane shirin, kuna da kwanaki 60 don nema. Don haka, yana da mahimmanci a shirya duk takardunku kuma a kammala su kafin ranar ƙarshe. Ana aiwatar da aikace-aikacen da aka kammala kusan cikin watanni 6 ko ƙasa da haka.

Idan kuna tunanin yin karatu a Kanada ko neman zama na dindindin a Kanada, tuntuɓi Ƙwararrun ƙungiyar shige da fice ta Pax Law don taimako da jagora a cikin tsari.

By: Armaghan Aliabadi

Duba by: Amir Ghorbani


0 Comments

Leave a Reply

Avatar mai ɗaukar wuri

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.