Neman Shigar Kanad Express a ƙarƙashin Shirin Kasuwancin Ƙwarewar Tarayya (FSTP)?

Shirin Harkokin Kasuwancin Tarayya (FSTP) yana ba ku damar neman zama na dindindin a Kanada, idan kuna da aƙalla shekaru biyu na ƙwarewar aiki na cikakken lokaci (ko daidai adadin ƙwarewar aiki na ɗan lokaci) a cikin ƙwararrun ciniki a cikin biyar ɗin. shekaru kafin ku nema. Dole ne ku cim ma mafi ƙarancin Mahimmin Matsayi (CRS) na maki 67, kuna da ƙwarewar aiki da ƙwarewar Ingilishi ko Faransanci. Hakanan za a tantance ku dangane da shekarun ku, daidaitawa don zama a Kanada da ko kuna da ingantaccen tayin aiki.

Dokar Pax ta ƙware wajen tabbatar da amincewar shige da fice, tare da kyakkyawan rikodi. Za mu iya taimaka muku da aikace-aikacen Shigar da Kanada Express ɗin ku, tare da ingantacciyar dabarar doka, ƙwararrun takardu da kulawa ga daki-daki, da ƙwarewar shekaru masu mu'amala da jami'an shige da fice da sassan gwamnati.

Lauyoyin mu na shige da fice za su tabbatar da cewa an gabatar da rajista da aikace-aikacenku daidai a karon farko, suna adana lokaci da kuɗi, da rage haɗarin ƙi.

Tuntube mu a yau don tsara shawara!

Menene FSTP?

Shirin Harkokin Kasuwancin Tarayya (FSTP) yana ɗaya daga cikin shirye-shiryen tarayya uku da aka gudanar da cikakkiyar shigarwar Express don ƙwararrun ma'aikata. FSTP yana ba da dama ga ƙwararrun ma'aikata waɗanda ke da ƙwarewar aiki na ƙasashen waje waɗanda ke son yin ƙaura zuwa Kanada na dindindin.

Ƙananan buƙatun don cancanta a ƙarƙashin FSTP:

  • Dole ne mai nema ya sami aƙalla shekaru 2 na ƙwarewar aikin cikakken lokaci da aka samu a cikin ƙwararrun sana'a a cikin shekaru 5 da suka gabata.
  • Kwarewar aikinku ta gamsar da ka'idodin aikin kamar yadda aka tsara a sarari a cikin Ƙwararrun Ma'aikata na Ƙasa (NOC).
  • Haɗu da ainihin matakan yare a cikin Faransanci ko Ingilishi don kowane ikon harshe (saurare, rubutu, karatu da rubutu)
  • Samun ingantaccen tayin aiki na aƙalla shekara 1 a cikin wannan ƙwararren sana'a ko takardar shaidar cancantar da kowane yanki ko lardin Kanada ya bayar.
  • Mai nema ya yi niyyar zama a wajen lardin Quebec [Shige da fice na Quebec yana da nasa shirye-shiryen ga 'yan kasashen waje].

Sana'o'in sun yi la'akari da ƙwararrun sana'o'i

Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙwararrun Ƙwararru ta Kanada (NOC) ana ɗaukar ayyuka masu zuwa a matsayin ƙwararrun sana'a:

  • Kasuwancin masana'antu, lantarki da gine-gine
  • Cinikin aikin kulawa da kayan aiki
  • Masu sa ido da ayyukan fasaha a cikin albarkatun ƙasa, noma da samar da alaƙa
  • Gudanarwa, masana'antu da masu sa ido na kayan aiki da masu sarrafa na tsakiya
  • Masu dafa abinci da dafa abinci
  • Mahauta da masu tuya

Ana buƙatar mai nema ya ƙaddamar da bayanin sha'awa kuma ya ci mafi ƙarancin makin Tsarin Tsarin Mahimmanci (CRS) kuma an ƙaddara maki gwargwadon ƙwarewar su, ƙwarewar aiki, ƙwarewar harshe da sauran abubuwan.

Ba a buƙatar masu buƙatun FSTP su tabbatar da matakin karatunsu don samun cancantar bayanin martabar Shigar da Express sai dai idan an yi nufin samun maki don ilimi.

Me yasa Lauyoyin Shige da Fice na Pax Law?

Shige da fice tsari ne mai rikitarwa wanda ke buƙatar dabarun doka mai ƙarfi, takamaiman takaddun takardu da cikakkiyar kulawa ga daki-daki da gogewa wajen mu'amala da jami'an shige da fice da ma'aikatun gwamnati, rage haɗarin ɓata lokaci, kuɗi ko ƙi na dindindin.

Lauyoyin shige da fice a Pax Law Corporation sun sadaukar da kansu ga shari'ar shige da fice, suna ba da wakilcin doka wanda ya dace da yanayin ku.

Yi rikodin shawarwari na sirri don yin magana da lauyan shige da fice ko dai cikin mutum, ta tarho, ko ta hanyar taron bidiyo.

FAQ

Zan iya yin ƙaura zuwa Kanada ba tare da lauya ba?

Ee, za ku iya. Koyaya, zaku buƙaci lokaci mai yawa don bincika dokokin shige da fice na Kanada. Hakanan kuna buƙatar yin taka tsantsan wajen shirya aikace-aikacen ƙaura. Idan aikace-aikacenku yana da rauni ko bai cika ba, ƙila a ƙi shi kuma a jinkirta shirin ku na shige da fice zuwa Kanada kuma ya kashe muku ƙarin farashi.

Shin da gaske lauyoyin shige da fice suna taimakawa?

Ee. Lauyoyin shige da fice na Kanada suna da ilimi da ƙwarewa don fahimtar hadaddun dokokin shige da fice na Kanada. Za su iya shirya ƙaƙƙarfan takardar biza ga abokan cinikinsu, kuma a lokuta na rashin adalci, za su iya taimaka wa abokan cinikin su zuwa kotu don soke wannan ƙin bizar.

Shin lauyan shige da fice zai iya hanzarta aiwatar da aiki a Kanada?

Lauyan shige da fice na Kanada na iya shirya ƙaƙƙarfan aikace-aikacen biza kuma ya hana jinkirin da ba dole ba a cikin fayil ɗin ku. Lauyan shige da fice yawanci ba zai iya tilastawa 'yan gudun hijira na Shige da Fice da zama ɗan ƙasa Kanada aiwatar da fayil ɗinku cikin sauri ba.

Idan an sami jinkiri na tsawon lokaci ba tare da dalili ba wajen aiwatar da aikace-aikacen bizar ku, lauyan shige da fice na iya kai fayil ɗin ku zuwa kotu don samun odar mandamus. Umurnin mandamus umarni ne na Kotun Tarayya ta Kanada don tilasta wa ofishin shige da fice yanke shawara kan fayil ta takamaiman kwanan wata.

 Nawa ne masu ba da shawara kan shige da fice na Kanada ke caji?

Dangane da lamarin, mai ba da shawara kan shige da fice na Kanada zai iya cajin matsakaicin adadin sa'a tsakanin $300 zuwa $500 ko kuma cajin kuɗi kaɗan.

Misali, muna cajin kuɗaɗen kuɗi na $3000 don yin aikace-aikacen biza na yawon buɗe ido da kuma cajin sa'o'i na sa'o'i don ƙaƙƙarfan ƙa'idodin ƙaura.