Kuna neman zama na wucin gadi don yin aiki a Kanada?

Kanada tana da ƙwarewa da ƙarancin aiki a masana'antu da yawa, kuma Shirin Mazauna na ɗan lokaci yana ba da ƙwararrun ƴan ƙasashen waje waɗanda suka cika buƙatun su zauna a Kanada na ɗan lokaci. Pax Law yana da ƙwarewar ƙaura da ƙwarewa don taimaka muku ta hanyar aikace-aikacen.

Za mu ba ku shawara kan dabara mai ƙarfi kuma mu tabbatar an shirya duk takaddun ku daidai. Muna da gogewar shekaru da yawa wajen mu'amala da jami'an shige da fice da ma'aikatun gwamnati, rage haɗarin bata lokaci da kuɗi, da yuwuwar ƙi na dindindin.

Matsa gaba tare da Pax Law a yau!

FAQ

Zan iya aiki a Kanada akan takardar izinin zama na ɗan lokaci?

Idan kana Kanada akan takardar izinin zama na wucin gadi, ana iya ba ku izinin yin aiki bisa nau'in biza da aka ba ku. Idan kuna da izinin karatu kuma kuna karatun cikakken lokaci, an ba ku izinin yin aiki na cikakken lokaci farawa daga 15 Nuwamba 2022 - ƙarshen Disamba 2023. Ana kuma ba ku damar yin aiki na cikakken lokaci idan kuna da takardar izinin zama na wucin gadi tare da aiki. izini. Mutane a Kanada a kan takardar izinin baƙi ba su da ikon yin aiki a Kanada.

Za a iya mazaunan wucin gadi za su iya samun izinin aiki?

Akwai shirye-shirye da yawa don masu riƙe izinin zama na wucin gadi don neman izinin aiki. Misali, idan kuna iya samun aikin yi na Kanada, kuna nema ta hanyar LMIA don izinin aiki.

Har yaushe ne takardar izinin aiki na wucin gadi a Kanada?

Babu ƙayyadaddun iyaka don takardar izinin aiki na wucin gadi kuma tsayin yawanci ya dogara ne akan tayin aikin da kuke da shi ko tsarin kasuwanci a lokuta inda mai nema shine mai gudanarwa.

Nawa ne takardar izinin aiki na wucin gadi ga Kanada?

Kudin aikace-aikacen don neman takardar izinin zama na wucin gadi shine $ 200. Bayan kun karɓi izinin zama na ɗan lokaci, kuna buƙatar neman izinin aiki tare da kuɗin aikace-aikacen $ 155. Kudaden shari'a don riƙe lauya ko mai ba da shawara kan shige da fice sun dogara da gogewar mutumin da iliminsa.

Zan iya canza bizar baƙo na zuwa takardar aiki a Kanada?

Babu wani abu kamar juyar da biza daga bizar baƙo zuwa takardar aiki. Koyaya, koyaushe kuna iya neman izinin aiki.

Akwai shirye-shirye da yawa don masu riƙe izinin zama na wucin gadi don neman izinin aiki. Misali, idan kuna iya samun aikin yi na Kanada, kuna nema ta hanyar LMIA don izinin aiki.

Har yaushe za ku iya zama a Kanada akan takardar izinin zama na wucin gadi?

Masu yawon bude ido yawanci suna iya zama a Kanada har tsawon watanni shida bayan sun isa Kanada. Koyaushe kuna iya neman tsawaita zama a Kanada fiye da watanni shida idan kun cancanci ƙarƙashin doka. Kuna iya tsara shawarwari tare da Pax Law don koyo game da zaɓuɓɓukanku na zama a Kanada.

Zan iya zama a Kanada yayin jiran izinin aiki?

Ya danganta da matsayin ku lokacin da kuka nemi izinin aikinku. Idan kun nemi izinin aiki kafin izinin ku na baya ya ƙare, ana ba ku izinin zama a Kanada bisa doka har sai an yanke shawara kan aikace-aikacenku. Koyaya, kowace shari'a ta musamman ce kuma yakamata ku tattauna batun ku tare da ƙwararren lauya don karɓar shawara.

Iri nawa ne na takardar izinin zama na wucin gadi a Kanada?

Akwai nau'in bizar mazaunin wucin gadi guda ɗaya kawai, amma kuna iya samun izini da yawa a cikinta kamar izinin aiki ko izinin karatu.

Menene buƙatun don izinin aiki a Kanada?

Akwai hanyoyi daban-daban don karɓar izinin aiki a Kanada. Kuna iya nema a matsayin mai sarrafa kasuwanci, zaku iya nema azaman wanda ya sami tayin aiki ta hanyar tsarin LMIA, zaku iya nema a matsayin matar ɗalibin Kanada, ko kuna iya nema bayan kammala karatun digiri don kammala karatun digiri. izinin aiki.

Zan iya samun aiki a Kanada akan takardar visa ta ziyara?

Ba a yarda ku yi aiki a Kanada tare da biza baƙo ba. Koyaya, idan kun karɓi tayin aiki, zaku iya neman izinin aiki gwargwadon yanayin ku da tayin aikin.

Menene bambanci tsakanin TRV da TRP?

Izinin zama na wucin gadi yana ba wanda ba a yarda da shi damar ziyartar Kanada na ɗan gajeren lokaci. Visa mazaunin wucin gadi takarda ce ta hukuma da aka sanya a cikin fasfo ɗin ku da ke tabbatar da kun cika buƙatun shiga Kanada a matsayin ɗan yawon buɗe ido, izinin aiki, ko izinin karatu.

Menene bambanci tsakanin ma'aikacin wucin gadi da mai izinin zama na wucin gadi?

Ma'aikaci na wucin gadi da mazaunin wucin gadi duka suna da takardar izinin zama na wucin gadi. Koyaya, ma'aikacin wucin gadi yana da izinin aiki ban da takardar izinin zama na ɗan lokaci.

Menene hanya mafi sauri don samun izinin aiki a Kanada?

Kowane lamari na musamman ne kuma babu wata amsa daidai ga wannan tambayar. Ya kamata ku tsara tuntuɓar wani ƙwararren lauya ko mai ba da shawara kan shige da fice don karɓar shawarwari na keɓaɓɓu.

Zan iya samun PR bayan izinin aiki a Kanada?

Yawancin masu neman PR na iya amfani da su ta hanyar ajin gwaninta na Kanada wanda yanki ne na rafin shigar da bayanai. Nasarar aikace-aikacenku ya dogara da cikakken ƙimar tsarin ƙima (CRS) da kuka cimma. CRS ɗinku ya dogara da ƙimar Ingilishi da Faransanci, shekarun ku, ilimin ku da musamman ilimin Kanada, ƙwarewar aikin ku na Kanada, mazaunin dangin ku na farko a Kanada, da kuma ko kun sami zaɓi na lardin ko a'a.

Sau nawa za ku iya tsawaita izinin aiki a Kanada?

Babu cikakken iyakancewa. Kuna iya tsawaita izinin aiki muddin kun cika buƙatun don karɓar izinin aiki.

Yaya tsawon lokacin da izinin aiki zai kasance a Kanada?

Babu ƙayyadaddun iyaka don takardar izinin aiki na wucin gadi kuma tsayin yawanci ya dogara ne akan tayin aikin da kuke da shi ko tsarin kasuwanci a lokuta inda mai nema shine mai gudanarwa.

Wanene zai iya daukar nauyina daga Kanada?

Iyayenku, 'ya'yanku, ko matar ku na iya ɗaukar nauyin ku don zama na dindindin na Kanada. Jikokinku za su iya neman “super-visa” a gare ku.

Ta yaya zan zama mazaunin wucin gadi a Kanada?

Kuna buƙatar neman takardar izinin zama na ɗan lokaci a matsayin baƙo (mai yawon buɗe ido), ɗalibi, ko yin aiki (iznin aiki).