Shin kuna neman ƙaura zuwa Kanada a yau ta hanyar Shirin Samar da Ayyukan Kai?

Shirin Ɗaukar Kai na Kanada babban zaɓi ne ga waɗanda suke so su kasance masu zaman kansu a Kanada. Ba kamar Shirin Visa na ɗan kasuwa ba, babu wani buƙatu mai ƙima, yana ba ku yancin fara kasuwancin ku na Kanada bisa sharuɗɗan ku. Don cancanta, dole ne ku sami aƙalla shekaru biyu na ƙwarewar da ta dace a cikin filin ku, kuma za a tantance aikace-aikacenku bisa ga ilimin ku, shekarunku, ƙwarewar harshe, da daidaitawa (sauƙin shiga cikin al'ummar Kanada). Kuna buƙatar ci aƙalla maki 35 akan grid ɗin zaɓi wanda aka tsara don tantance ko zaku iya ba da gudummawar tattalin arziki ga Kanada.

Idan kuna neman kafawa, saka hannun jari, ko samun kasuwanci a Kanada, lauyoyin shige da fice a Pax Law suna nan don taimakawa. Za mu iya ba ku shawara kan mafi kyawun dabarun ƙarƙashin Shirin Aiki na Kai, kuma za mu tabbatar da cewa takaddun bizar ku cikakke ne, ƙaddamar da shi daidai kuma akan lokaci.

Tuntube mu a yau don tsara shawara!

Idan a shirye don ci gaba, sanya hannu kan yarjejeniyar riƙewa!

Wannan Shirin Shige da Fice na Kanada an ƙirƙira shi don jawo hankalin waɗancan masu nema waɗanda suka yi niyya kuma suna iya zama masu zaman kansu a Kanada. Wani fasali na musamman game da Shirin Sa-kai wanda ya keɓance shi da Shirin Visa na ɗan kasuwa shi ne cewa babu wani buƙatu mai ƙima. Koyaya, dole ne ku sami isassun kuɗi don dalilai na shige da fice bisa ga tsarin biza na yau da kullun, wannan ya haɗa da tallafawa duk wani abin dogaro (mata ko yara) waɗanda kuke niyyar shigo da su cikin ƙasar tare da ku. Wannan yana nufin kuna da 'yancin kafa kasuwancin ku akan sharuɗɗan ku, kuna ba da gudummawa ga tattalin arzikin Kanada ta hanyar ku ta musamman ba tare da matsa lamba na wani yanki na riba ko tunanin kamfani ba.

Don samun cancantar wannan shirin, masu nema dole ne su sami gogewar da ta dace, niyya da ikon ko dai:

  • suna da kwarewa mai dacewa a cikin ayyukan al'adu ko wasanni; kuma
  • kasance a shirye da iya ba da gudummawa mai mahimmanci ga al'adu ko rayuwar wasanni a Kanada a matsayin masu sana'a ko a matsayin 'yan wasa a matakin kasa da kasa.
 An bayyana ƙwarewar da ta dace da:
  • aƙalla ƙwarewar shekaru biyu na shiga cikin ayyukan al'adu ko wasannin motsa jiki a matakin matakin duniya;
  • aƙalla shekaru biyu gwaninta na aikin kai a cikin ayyukan al'adu na wasanni; ko
  • aƙalla shekaru biyu na ƙwarewar sarrafa gonaki

Rarraba Sana'o'in Kasa (NOC) na Kanada yana da cikakken jerin duk nau'ikan ayyukan da suka faɗo ƙarƙashin waɗannan nau'ikan biyu waɗanda, galibi, babu keɓanta.

Za a tantance aikace-aikacen bisa ga:

  • Kwarewa - Aƙalla ƙwarewar shekaru biyu a cikin filin ku (maki har zuwa shekaru biyar)
  • Ilimi - Abubuwan da suka dace ko cancantar ƙwarewa a cikin filin ku
  • Shekaru - Mafi dacewa tsakanin shekarun 18 zuwa 35
  • Ƙarfin harshe - Ƙwarewa a cikin harsunan hukuma na Kanada (na asali, matsakaici, babba)
  • Daidaitawa - Yaya sauƙi zai kasance don haɗawa cikin al'ummar Kanada

Ma'aikata masu zaman kansu waɗanda suke da niyyar zama a Quebec ba su cancanci ƙarƙashin wannan shirin ba kuma yakamata su yi aiki a ƙarƙashin Shirin Ɗaukar Kai na Quebec.

Me yasa Lauyoyin Shige da Fice na Pax Law?

Shige da fice tsari ne mai rikitarwa wanda ke buƙatar dabarun doka mai ƙarfi, takamaiman takaddun takardu da cikakkiyar kulawa ga daki-daki da gogewa wajen mu'amala da jami'an shige da fice da ma'aikatun gwamnati, rage haɗarin ɓata lokaci, kuɗi ko ƙi na dindindin.

Lauyoyin shige da fice a Pax Law Corporation sun sadaukar da kansu ga shari'ar shige da fice, suna ba da wakilcin doka wanda ya dace da yanayin ku.

Yi rikodin shawarwari na sirri don yin magana da lauyan shige da fice ko dai cikin mutum, ta tarho, ko ta hanyar taron bidiyo.

FAQ

Ta yaya zan sami takardar visa ta aikin kai na Kanada?

Kuna iya siyan kasuwancin da ke gudana ko kafa wata sabuwa kuma ku zama ma'aikacin ku a Kanada. Sa'an nan, za ka iya ba da kanka tayin aiki da fara aiwatar da izinin aiki.

Zan iya ƙaura zuwa Kanada idan ina sana'ar dogaro da kai?

Ee. Akwai ƴan hanyoyi don masu sana'a na kansu don neman takardar iznin Kanada bisa la'akari da yanayin kuɗi, ƙwarewar aiki, da asalin ilimi. Ya kamata ku tsara tuntuɓar wani ƙwararren lauya na Kanada (kamar waɗanda ke Pax Law) don karɓar shawarwari na keɓaɓɓu game da al'amarinku.

Menene Shige da Fice Kanada?

Akwai ƴan hanyoyi don masu sana'a da kansu don neman takardar iznin Kanada bisa la'akari da yanayin kuɗi, ƙwarewar aiki, da asalin ilimi. Ya kamata ku tsara tuntuɓar wani ƙwararren lauya na Kanada (kamar waɗanda ke Pax Law) don karɓar shawarwari na keɓaɓɓu game da al'amarinku.

Nawa ake buƙata don visa ta farawa a Kanada?

Don bizar farawa, masu saka hannun jari suna kashe muku kuɗin don haɓakawa da gudanar da tunanin kasuwancin ku. Yawancin lokaci, wanda ke da ra'ayin ba ya haifar da tsada mai yawa banda kuɗaɗen doka don neman biza.

Menene hanya mafi sauƙi don ƙaura zuwa Kanada?

Kowane shari'ar mutum ɗaya ce ta musamman kuma rafukan ƙaura daban-daban na iya dacewa da lokuta daban-daban. Jadawalin tuntuba tare da ɗaya daga cikin lauyoyin Pax Law ko masu ba da shawara na shige da fice don tattauna batunku na musamman.

Nawa kuke buƙata don ƙaura zuwa Kanada?

Kowane shari'ar mutum ɗaya ce ta musamman kuma rafukan ƙaura daban-daban na iya kashe kuɗi daban-daban. Jadawalin tuntuba tare da ɗaya daga cikin lauyoyin Pax Law ko masu ba da shawara na shige da fice don tattauna batunku na musamman.

Kuna buƙatar izinin aiki don zama mai zaman kansa a Kanada?

Ee. Idan kai ba ɗan ƙasar Kanada ba ne ko mazaunin dindindin, kana buƙatar izinin aiki don yin kowane aikin da aka biya ko ba a biya ba a Kanada.

Ta yaya mai zaman kansa zai iya samun PR a Kanada?

Akwai ƴan hanyoyi don masu zaman kansu don neman takardar iznin Kanada bisa la'akari da yanayin kuɗi, ƙwarewar aiki, da asalin ilimi. Ya kamata ku tsara tuntuɓar wani ƙwararren lauya na Kanada (kamar waɗanda ke Pax Law) don karɓar shawarwari na keɓaɓɓu game da al'amarinku.