An kama shi ko a tuhume shi da laifin aikata laifi?

Kira Pax Law.

Lauyan kare laifuka na Pax Law ya ƙware wajen samar da mafi kyawun tsaro mai yuwuwa ga abokan cinikinmu da rage tasirin. Mun fahimci cewa wannan lokaci ne mai wahala a gare ku kuma muna nan don taimakawa.

Karɓar tuhume-tuhumen laifi na iya zama da ban tsoro. Kun cancanci lauya mai kare laifi da ya himmatu don amsa damuwarku, bayyana tsarin mataki-mataki, da samar da ingantaccen wakilci na doka.

Muna son tabbatar da cewa kuna da mafi kyawun zarafi a sakamako mai kyau a cikin lamarin ku. Za mu yi aiki tuƙuru a madadinku domin ku iya mai da hankali kan abin da ke da mahimmanci - makomarku. Manufarmu ita ce tabbatar da cewa mun bincika kowane zaɓi don tabbatar da mafi kyawun hanyar da za a iya kaiwa ga abokan cinikinmu.

Lauyoyin Pax Law na masu laifi suna wakiltar waɗanda ake tuhuma da ke fuskantar tuhume-tuhume a duk matakan kotu. Abokin aikinmu, Lucas Pearce ne adam wata, yana ɗaya daga cikin manyan lauyoyi masu aikata laifuka a Arewacin Vancouver, kuma ƙungiyarmu tana da kwarewa mai yawa da ke aiki a kan batutuwa daban-daban. Tare da shigar da abokin ciniki, muna gina ƙaƙƙarfan kariyar doka, shiga tattaunawa tare da masu gabatar da kara, da bayar da shawarwari ga abokan ciniki a lokacin shari'a idan harka ta bukaci hakan.

Idan an tuhume ku da laifin aikata laifi ko kuma an kama ku, ya kamata ku nemi shawarar doka nan take. Karɓar taimakon lauyan da ake tuhuma zai iya taimaka maka ka guje wa rikodin laifi ko hukuncin ɗaurin kurkuku.

Muna ba da wakilci ga laifuka masu zuwa:

  • Assaƙa
  • Kai hari da makami
  • Sakaci na laifuka
  • Tuki mai haɗari
  • Cin zarafin cikin gida
  • Laifin miyagun ƙwayoyi
  • Laifukan makami
  • Cin zamba
  • kisan kai
  • arnã
  • Harkokin jima'i
  • Harkokin jima'i
  • sata

FAQ

Nawa ne farashin lauyan da ke kare kariya a Kanada?

Dangane da kwarewar lauya mai tsaro, suna iya cajin ko'ina daga $250/hr – $650/hr. Wani lokaci, lauya mai kare yana iya yin caji sama da adadin sa'a da aka sani, ko kuma kuɗi mara nauyi. Kudin lauya mai kare masu laifi na iya bambanta sosai dangane da abin da ake tuhumar mutum da shi.

 Menene lauyan kare laifi ke yi a Kanada?

Lauyan da ke kare aikata laifuka yawanci yana wakiltar mutanen da ake tuhuma da aikata laifuka ga gwamnati. Ayyukan gama gari sun haɗa da duba rahotannin 'yan sanda, yin shawarwari tare da lauyoyin kambi (gwamnati), da ba da shawarar ku a kotu.

Za ku iya samun lauya kyauta a Kanada?

Idan ana tuhumar ku da laifi a Kanada, kuna iya neman taimakon doka. Dangane da tuhume-tuhumen da yanayin ku, ƙila a ba ku lauya mai ba da agajin doka. Gwamnati ce ke biyan kuɗaɗen lauyan taimakon doka.

Yaya tsawon lokacin gwaji a Kanada?

Gwajin laifi na iya ɗaukar ko'ina daga sa'o'i kaɗan zuwa shekaru. Yawancin shari'o'in laifuka, duk da haka, ba sa ƙarewa a shari'a.

Wanene zai yanke hukunci ko mutum yana da laifi ko a'a?

Ko mutum yana da laifi ko a'a an yanke shawarar abin da aka sani da "mai gwada gaskiya." “Mai gwada gaskiya” a cikin shari’ar kotu ko dai alkali ɗaya ne da kansu, ko kuma ya ƙunshi alkali da alkali. Jury ya ƙunshi mutane 12 na jama'a.

Menene bambanci tsakanin mai gabatar da kara da lauya mai kare wanda ake tuhuma?

Mai gabatar da kara lauyan gwamnati ne. Ana kuma kiran su a matsayin mai ba da shawara. Lauyan da ke kare shi lauya ne mai zaman kansa wanda ke wakiltar mutanen da ake tuhuma da laifin cin zarafin gwamnati.