Shin kuna da hannu a rikicin cikin gida?

Lauyan ƙararrakin jama'a zai iya taimaka maka a cikin ƙarar ku.

Muna da gwaninta wajen warware shari'ar farar hula gami da shari'o'i a Kotun Koli na British Columbia, Kotun Karamar Da'awa, da kuma kotunan gudanarwa na larduna daban-daban.

Ƙungiyar Pax Law da lauyan farar hula za ta yi aiki tuƙuru don samun sakamako mafi kyau ga shari'ar ku.

Kun cancanci a ji muryar ku, a kiyaye haƙƙinku, da haɓaka sha'awar ku. Kungiyarmu tana nan don tabbatar da hakan ya faru.

Idan kuna jayayya da mutum ko ƙungiya kuma kuna tunanin ɗaukar matakin shari'a, yana da mahimmanci ku sami goyon bayan gogaggen lauyan farar hula kamar na Pax Law.

Mun fahimci damuwa da rashin tabbas da ke zuwa tare da shari'a, muna so mu warware batun ku a gaban kotu idan ya yiwu, kuma idan ba zai yiwu a warware batun a kotu ba muna so mu taimake ku ku shawo kan wannan matsala cikin sauri da nasara.

Akwai hanyoyi da yawa da ake da su don warware takaddamar jama'a, dangane da ƙimar kuɗin da'awar:

  • Za a saurari da'awar da kimar da ke ƙasa da $5,001 a cikin Kotun Ƙarfafa Ƙwararrun Jama'a;
  • Za a saurari da'awar tsakanin $5,001 - $35,000 a Ƙananan Kotun Da'awar;
  • Wadanda suka wuce $ 35,000 suna cikin ikon BC Kotun Koli. kuma
  • A wasu lokuta, ana iya sasanta da'awar a wajen kotu, ta hanyar yin shawarwari na yau da kullun, sulhu, ko sulhu.

A wasu lokuta, da'awar bazai dace da matakin kotu ba. Misali, a wasu rigingimun mai gida da na haya, dole ne bangarorin su warware matsalarsu ta Residential Tenancy Branch.

Yana da mahimmanci a yanke shawara mai cikakken bayani akan hanya mafi dacewa, kuma lauyoyin mu na farar hula za su jagorance ku ta wannan tsari.

Za mu taimake ku:

  1. Fahimtar zaɓukan ku, duka game da damar samun nasarar ku da farashin da ke ciki;
  2. Fahimtar fa'idodi da rashin amfanin faɗa a kotu ko sasantawa; kuma
  3. Ba da shawarar mafi kyawun hanyar gaba a cikin lamarin ku.

Rikicin da zai iya haifar da kararrakin farar hula sune kamar haka:

  • Da'awar sakaci a kan ƙwararru;
  • Gidajen gasa;
  • Da'awar bambancin wasiyya;
  • Rikicin gine-gine & jinginar maginin gini;
  • Aiwatar da hukunce-hukuncen kotuna da tara basussuka;
  • Rikicin kwangila;
  • Da'awar batanci & bata suna;
  • Rikicin masu hannun jari & da'awar zalunci;
  • Zamba yana haifar da asarar kuɗi; kuma
  • Kararrakin aikin yi.

Ƙarshen nasara na ƙarar shari'a na iya haifar da umarnin kotu don neman yardar ku da ke faɗi haka:

  • Taimakon shela don tabbatar da hakki, ayyuka, ko wajibai.
  • Umarni don hana mutum daga ko buƙatar mutum ya yi wani aiki
  • Diyya don dawo da asara

FAQ

Menene lauya mai shari'a ke yi?

Lauyan ƙarar farar hula yana wakiltar abokan ciniki a cikin rigingimun kotu a gaban kotuna daban-daban, sasantawa da sasantawa, ko tattaunawa don warware takaddamar doka. Lauyan ƙararrakin farar hula kuma zai iya bincika batun shari'ar ku kuma ya bayyana ƙarfi da raunin shari'ar ku da kuma zaɓin da kuke da shi don warware matsalar ku.

Menene shari'ar farar hula a BC?

Hukuncin shari'a shine tsarin warware rikice-rikice masu zaman kansu (husuma tsakanin mutane da kamfanoni) a kotu ko ta hanyar sasantawa.

Wadanne irin shari'o'i ne suka fi dacewa da shari'a?

Shari'a tsari ne mai tsada sosai. Ya kamata ku yi la'akari da ƙarar lokacin da takaddamarku ta ƙunshi kuɗi mai yawa.

Menene nau'ikan dokokin farar hula guda hudu?

Yawanci, nau'ikan dokar farar hula huɗu sune dokar azabtarwa, dokar iyali, dokar kwangila, da dokar dukiya. Duk da haka, waɗannan wuraren dokokin ba su da bambanci kamar yadda wannan rarrabuwa ke sa su sauti. Maimakon haka, dukkansu suna da alaƙa da juna, kuma matsala ɗaya ta shari'a na iya kasancewa da bangarori na duk rikice-rikice hudu da ke cikinta.

Menene bambanci tsakanin lauya da mai kara?

Lauyan lauya ne wanda ke da ilimi, gogewa, da ikon wakiltar abokin ciniki a kotu.

Shin warware takaddama iri ɗaya ne da shari'a?

Shari'a hanya ɗaya ce ta warware takaddama. A takaice dai, shari’a ita ce hanyar fara shari’ar kotu da kuma bibiyar shari’ar kotuna domin a sa alkali ya yanke hukunci kan takaddamar.

 Ta yaya zan fara ƙarar jama'a a BC?

A cikin ƙaramar kotun da'awar, za ku fara ƙarar farar hula ta hanyar shigar da sanarwar da'awar a wurin rajistar kotu. A Kotun Koli, kuna fara ƙara ta hanyar shigar da sanarwar da'awar farar hula. Koyaya, tsarawa da shirya takaddun kotu ba abu bane mai sauƙi, mai sauƙi, ko sauri. Kuna buƙatar yin bincike mai mahimmanci a cikin matsalar ku ta shari'a don shirya cikakkun takaddun kotu kuma ku sami dama mai kyau na nasara.

Yawancin shari'o'in farar hula suna zuwa kotu?

A'a, kuma ko da mafi yawan shari'o'in da ke kai ga kotu ba za su ƙare a cikin shari'a ba. An kiyasta cewa kashi 80 – 90% na shari’o’in farar hula sun warware ba tare da kotu ba.

Menene matakan shari'ar farar hula?

Gabaɗaya, akwai matakai masu zuwa zuwa shari'ar farar hula:

1) Matakin roko: inda jam'iyyu suka gabatar da da'awarsu ta farko, duk wani martani, da duk wani martani.

2) Matakin ganowa: inda jam'iyyun ke tattara bayanai game da nasu shari'a don bayyana wa ɗayan kuma su sami bayanai game da shari'ar ɗayan.

3) Matakin tattaunawa: inda ɓangarorin suka shiga tattaunawar kafin a fara shari'a don warware matsalar da kuma adana farashin doka. 

4) Shirye-shiryen gwaji: inda bangarorin ke shirya kansu don yin shari'a ta hanyar tattara takardu, shirya shaidu, ba da umarni ga masana, yin binciken shari'a, da sauransu.

5) fitina: inda bangarorin suka gabatar da kararrakinsu ga alkali sannan su jira hukuncin alkali.