Ga yawancin ɗaliban ƙasashen duniya, karatu a Kanada mafarki ne na gaske. Karɓar waɗancan wasiƙar karɓa daga wata cibiyar ilmantarwa ta Kanada (DLI) na iya jin kamar aiki tuƙuru yana bayan ku. Amma, bisa ga Shige da Fice, 'Yan Gudun Hijira da Jama'a Kanada (IRCC), kusan kashi 30% na duk aikace-aikacen Izinin Karatu an ƙi.

Idan kai ɗan ƙasar waje ne mai neman ɗalibin ƙasar waje wanda aka ƙi izinin Karatun Kanada kun sami kanku a cikin wani yanayi mai ban takaici da takaici. An riga an karɓi ku zuwa jami'ar Kanada, koleji, ko wata cibiyar da aka keɓe, kuma kun shirya aikace-aikacenku don izini tare da kulawa; amma wani abu ya faru. A cikin wannan labarin mun zayyana tsarin bitar Shari'a.

Dalilai na gama gari don ƙi aikace-aikacen izinin karatu

A mafi yawan lokuta, IRCC za ta ba ku wasiƙar da ke bayyana dalilan ƙi. Ga dalilai guda bakwai na gama gari da ya sa IRCC na iya ƙi aikace-aikacen Izinin Karatu ku:

1 IRCC yayi tambayoyi game da wasiƙar karɓar ku

Kafin ku iya neman izinin Karatu a Kanada dole ne ku karɓi wasiƙar karɓa daga wata cibiyar koyon karatu ta Kanada (DLI). Idan jami'in biza ya yi shakkar sahihancin wasiƙar karɓar ku, ko kuma kun cika buƙatun shirin, ana iya ƙi wasiƙar karɓar ku.

2 IRCC yayi tambaya game da ikon ku na tallafawa kan ku da kuɗi

Dole ne ku nuna cewa kuna da isasshen kuɗi don biyan kuɗin tafiya zuwa Kanada, biyan kuɗin karatun ku, tallafawa kanku yayin karatu da rufe jigilar dawowa. Idan wani dangi zai kasance tare da ku a Kanada, dole ne ku nuna cewa akwai kuɗi don biyan kuɗin su ma. IRCC yawanci za ta nemi watanni shida na bayanan banki a matsayin tabbacin cewa kana da isassun “nuna kuɗi”.

3 IRCC tambayoyi ko za ku bar ƙasar bayan karatun ku

Dole ne ku gamsar da jami'in shige da fice cewa babban burin ku na zuwa Kanada shine yin karatu kuma zaku bar Kanada da zarar lokacin karatun ku ya cika. Dual niyya yanayi ne inda kake neman zama na dindindin a Kanada da kuma takardar izinin ɗalibi. Game da niyya biyu, kuna buƙatar tabbatar da cewa idan aka ƙi zama na dindindin, lokacin da takardar izinin ɗalibin ku ta ƙare za ku bar ƙasar.

4 IRCC yayi tambayoyi game da zaɓin shirin binciken ku

Idan jami'in shige da fice bai fahimci dabaru na zaɓin shirin ba, ana iya ƙi aikace-aikacen ku. Idan zaɓinku na shirin bai dace da ilimin ku na baya ko ƙwarewar aiki ba ya kamata ku bayyana dalilin canjin alkiblarku a cikin bayanin ku na sirri.

5 IRCC yayi tambayoyi game da tafiyarku ko takaddun shaida

Kuna buƙatar samar da cikakken tarihin tafiyarku. Idan takardun shaidarka ba su cika ba ko kuma akwai sarari a cikin tarihin tafiyarku, IRCC na iya tantance cewa ba za ku iya yarda da ku ta hanyar likita ko ta hanyar laifi ba zuwa Kanada.

6 IRCC ta lura da ƙayyadaddun takaddun shaida ko rashin ƙarfi

Ana buƙatar ku samar da duk takaddun da ake buƙata, guje wa m, faffaɗar bayanai ko rashin isasshen bayanai don nuna niyyar ku a matsayin ɗalibi na halal. Takaddun shaida mara kyau ko maras cikawa da cikakkun bayanai na iya kasa samar da bayyananniyar hoton manufar ku.

7 IRCC tana zargin cewa takardun da aka bayar sun bata bayanan aikace-aikacen

Idan an yi imani da cewa takarda ba ta bayyana aikace-aikacen ba, wannan na iya sa jami'in biza ya yanke shawarar cewa ba za a yarda da ku ba da/ko kuna da niyyar zamba. Dole ne a gabatar da bayanan da kuka bayar a fili, gabaɗaya kuma a gaskiya.

Me Zaku Iya Yi Idan An Ƙi Izinin Karatunku?

Idan IRCC ta ki amincewa da takardar izinin karatun ku, za ku iya magance dalilin, ko dalilai, an ƙi shi a cikin sabon aikace-aikacen, ko kuma kuna iya amsawa ga ƙi ta neman bitar shari'a. A yawancin shari'o'in bita, yin aiki tare da ƙwararren mai ba da shawara na shige da fice ko ƙwararren biza don shirya da sake ƙaddamar da aikace-aikacen da ya fi ƙarfi na iya haifar da babbar dama ta yarda.

Idan matsalar ba ta zama mai sauƙi don gyarawa ba, ko kuma dalilan da IRCC ta bayar sun yi kama da rashin adalci, yana iya zama lokaci don tuntuɓar lauyan shige da fice don taimako tare da bitar shawarar hukuma. A yawancin lokuta, ƙin izinin karatu shine sakamakon kasa cika ɗaya ko fiye na cancantar. Idan za a iya tabbatar da cewa kun cika sharuɗɗan, kuna da dalilai don neman bitar shari'a ta Kotun Tarayya ta Kanada.

Binciken Shari'a na Ƙin Visa na ɗalibin ku

Tsarin Bita na Shari'a a Kanada yana ƙarƙashin abin zartarwa, 'yan majalisu da ayyukan gudanarwa waɗanda alkalai za su sake duba su. Bita na shari'a ba roko ba ne. Aikace-aikace ne ga Kotun Tarayya da ke neman ta ta "bita" shawarar da hukumar gudanarwa ta riga ta yanke, wanda mai nema ya yi imanin cewa ba shi da ma'ana ko kuskure. Mai nema yana neman ƙalubalanci shawarar da ta saba wa muradun su.

Ma'auni mai ma'ana shine tsoho kuma yana kiyaye cewa yanke shawara na iya faɗuwa cikin kewayon takamaiman sakamako masu yuwuwa da karɓuwa. A wasu ƙayyadaddun yanayi, ƙayyadaddun daidaito na iya aiki a maimakon haka, saboda tambayoyin tsarin mulki, tambayoyi masu mahimmanci ga tsarin shari'a ko tambayoyin da suka shafi layin shari'a. Binciken shari'a na kin amincewar jami'in biza na izinin karatu ya dogara ne akan ma'aunin hankali.

Kotu ba ta iya duba sabbin shaidu a cikin waɗannan shari'o'in, kuma mai nema ko lauya na iya gabatar da shaidar da ke gaban mai yanke hukunci tare da ƙarin bayani. Ya kamata a lura cewa masu neman wakilcin kansu ba su cika samun nasara ba. Idan aikace-aikacen da ke ƙarƙashin bitar shari'a ba ta yi karanci ba, mafi kyawun mafita na iya zama sake yin fayil.

Ire-iren kurakuran da kotun tarayya za ta shiga a kai sun hada da aikace-aikace inda mai yanke hukunci ya saba wa hakkin yin adalci, mai yanke hukunci ya yi watsi da shaida, hukuncin bai goyi bayan shaidar da ke gaban mai yanke hukunci ba, mai yanke hukunci. kuskure wajen fahimtar doka a kan wani batu ko kuskure wajen aiwatar da dokar ga gaskiyar lamarin, wanda ya yanke shawara ya yi kuskure ko kuma ya yi kuskure, ko kuma mai yanke shawara ya kasance mai son zuciya.

Yana da mahimmanci a ɗauki lauya wanda ya saba da takamaiman nau'in aikace-aikacen da aka ƙi. Akwai sakamako daban-daban na ƙi daban-daban, kuma shawarwarin ƙwararru na iya yin bambanci tsakanin halartar makaranta a lokacin faɗuwa mai zuwa, ko a'a. Abubuwa da yawa sun shiga cikin kowane yanke shawara don ci gaba da neman izinin izini da nazarin shari'a. Kwarewar lauyan ku za ta kasance mai mahimmanci wajen tantance ko an yi kuskure, da damar ku kan bitar shari'a.

Wani lamari mai ban mamaki na baya-bayan nan Kanada (Ministan Jama'a da Shige da Fice) v Vavilov ya ba da ingantaccen tsari don mizanin bita a cikin hukunce-hukuncen gudanarwa don sake duba kotuna a Kanada. Mai yanke shawara - a wannan yanayin, jami'in biza - ba a buƙatar yin magana a sarari ga duk shaidu yayin yanke shawararsu, kodayake ana tsammanin cewa jami'in zai yi la'akari da duk shaidun. A lokuta da yawa, lauyoyi za su nemi tabbatar da cewa jami'in biza ya yi watsi da muhimman shaidun da aka yanke wajen yanke shawarar, a matsayin tushen soke kin amincewa.

Kotun Tarayya tana daya daga cikin hanyoyin da za a bi don kalubalantar kin bizar ku na dalibi. Ana kiran wannan hanyar ƙalubalen aikace-aikacen izini da bitar shari'a. Izinin lokaci ne na shari'a wanda ke nufin kotu za ta ba da damar sauraron karar akan lamarin. Idan an ba da izini, lauyanka yana da damar yin magana kai tsaye da alkali game da cancantar shari'ar ku.

Akwai ƙayyadaddun lokaci don shigar da aikace-aikacen hutu. Aikace-aikacen izinin izini da bita na shari'a na shawarar jami'in a cikin wani lamari dole ne a fara shi a cikin kwanaki 15 bayan ranar da aka sanar da mai nema ko akasin haka ya san lamarin don yanke shawara a cikin Kanada, da kwanaki 60 don yanke shawara na ƙasashen waje.

Manufar neman tsarin shari'a shine a sa alkalin kotun tarayya ya soke ko ya ajiye hukuncin kin amincewa, don haka sai a mayar da hukuncin domin wani jami'in ya sake yanke hukunci. Aikace-aikacen da aka yi nasara don nazarin shari'a baya nufin cewa an ba da aikace-aikacen ku. Alkalin zai tantance ko hukuncin jami'in shige-da-fice ya yi daidai ko daidai. Babu wata shaida da za a gabatar da ita a yayin sauraron tsarin bitar shari'a, amma dama ce ta gabatar da maganar ku ga kotu.

Idan Alkalin ya yarda da gardamar lauyoyinka za ta buge yanke shawarar kin amincewa daga rikodin, kuma za a mayar da aikace-aikacenka zuwa ofishin biza ko ofishin shige da fice don sake nazari da sabon jami'in. Bugu da kari, Alkalin da ke sauraron kararrakin shari'a ba zai ba da damar ba da bukatar ku ba, sai dai zai ba ku damar shigar da bukatar ku don sake nazari.

Idan an ƙi ku ko an ƙi izinin karatu, tuntuɓi ɗaya daga cikin lauyoyin mu na shige da fice don taimaka muku ta hanyar Tsarin Bitar Shari'a!


Resources:

An ki amincewa da takardara na neman bizar baƙo. Shin zan sake nema?
Aiwatar zuwa Kotun Tarayya ta Kanada don nazarin shari'a


0 Comments

Leave a Reply

Avatar mai ɗaukar wuri

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.