Amfanin Yara na Kanada (CCB) babban tsarin tallafin kuɗi ne wanda gwamnatin Kanada ke bayarwa don taimaka wa iyalai da kuɗin renon yara. Koyaya, dole ne a bi takamaiman ƙa'idodin cancanta da jagororin don samun wannan fa'ida. A cikin wannan labarin, za mu shiga cikin cikakkun bayanai game da CCB, gami da buƙatun cancanta, ƙudirin mai ba da kulawa na farko, da kuma yadda tsare-tsaren kula da yara zai iya shafar biyan fa'ida.

Cancanci don Amfanin Yara na Kanada

Don samun cancantar fa'idar Yara na Kanada, dole ne mutum ya zama babban mai kula da yaro wanda bai kai shekara 18 ba. Mai ba da kulawa na farko shine alhakin kulawa da tarbiyyar yaro. Wannan ya haɗa da kula da ayyukan yau da kullun da bukatun yaron, tabbatar da biyan buƙatun su na likitanci, da tsara tsarin kula da yara idan ya cancanta.

Yana da mahimmanci a lura cewa ba za a iya yin iƙirarin CCB ga ɗan reno ba idan ana iya biyan Basu na Musamman na Yara (CSA). Duk da haka, ƙila har yanzu ku cancanci CCB idan kuna kula da yaro a ƙarƙashin tsarin dangi ko kusanci daga gwamnatin Kanada, lardin, yanki, ko ƙungiyar gudanarwa na 'yan asalin, muddin CSA ba za a biya ku ga yaron ba. .

Zaton Iyayen Mace

Lokacin da iyaye mata ke zaune tare da mahaifin yaron ko wani mata ko kuma abokin tarayya, iyaye mata ana zaton su ne alhakin kulawa da tarbiyyar dukan yara a gidan. Dangane da buƙatun doka, biyan kuɗi CCB ɗaya ne kawai za a iya ba da kowane gida. Adadin zai kasance iri ɗaya ko mahaifiya ko uba sun karɓi ribar.

Duk da haka, idan uba ko sauran iyaye ke da alhakin kulawa da tarbiyyar yaron, ya kamata su nemi CCB. A irin waɗannan lokuta, dole ne su haɗa wasiƙar da aka sa hannu daga iyaye mata da ke nuna cewa uba ko ɗayan iyaye ne babban mai kula da dukan yaran da ke cikin gida.

Shirye-shiryen Kula da Yara da Biyan Kuɗi na CCB

Shirye-shiryen kula da yara na iya tasiri sosai akan biyan kuɗin CCB. Lokacin da yaron ke ciyarwa tare da kowane iyaye yana ƙayyade ko an raba kulawa ko duka, yana shafar cancanta don fa'idar. Anan ga yadda za'a iya rarraba tsarin tsarewa daban-daban:

  • Rarraba Rarraba (Tsakanin 40% da 60%): Idan yaron yana zaune tare da kowane iyaye aƙalla 40% na lokaci ko kuma akan kusan daidaitaccen tsari tare da kowane iyaye a adireshi daban-daban, to ana ɗaukar iyayen biyu a matsayin kulawa ga CCB . A wannan yanayin, duka iyaye su nemi CCB don yaro.
  • Cikakken Riko (Fiye da 60%): Idan yaron yana zaune tare da iyaye ɗaya fiye da kashi 60% na lokaci, ana ɗaukar wannan iyayen a matsayin cikakken kulawar CCB. Iyayen da ke da cikakken kulawa ya kamata su nemi CCB don yaron.
  • Bai cancanci CCB ba: Idan yaron yana zaune tare da iyaye ɗaya ƙasa da 40% na lokaci kuma galibi tare da ɗayan iyaye, iyayen da ke da ƙarancin kulawa ba su cancanci CCB ba kuma bai kamata su nema ba.

Canje-canje na ɗan lokaci a tsare da Biyan Kuɗi na CCB

Shirye-shiryen kula da yara na iya canzawa na ɗan lokaci. Alal misali, yaron da ke zaune tare da iyaye ɗaya yana iya yin bazara tare da ɗayan. A irin waɗannan lokuta, iyayen da ke da tsare-tsaren wucin gadi na iya neman biyan kuɗin CCB na wannan lokacin. Lokacin da yaron ya dawo ya zauna tare da ɗayan iyayen, dole ne su sake neman kuɗi don karɓar kuɗin.

Tsayar da sanarwar CRA

Idan yanayin tsare ku ya canza, kamar ƙaura daga tsarewar da aka raba zuwa cikakken tsarewa ko akasin haka, sanar da Hukumar Kuɗi ta Kanada (CRA) da sauri game da canje-canjen yana da mahimmanci. Samar da ingantattun bayanai na yau da kullun zai tabbatar da cewa kun karɓi kudaden CCB masu dacewa gwargwadon yanayin ku na yanzu.

Amfanin Yara na Kanada kyakkyawan tsarin tallafin kuɗi ne wanda aka tsara don taimakawa iyalai wajen renon yara. Fahimtar ƙa'idodin cancanta, ƙudirin mai ba da kulawa na farko, da tasirin tsare-tsaren tsare yara akan biyan fa'ida yana da mahimmanci don tabbatar da samun tallafin da kuke da shi. Ta bin jagororin da kuma sanar da CRA kowane canje-canje, zaku iya haɓaka wannan fa'ida mai mahimmanci kuma ku samar da mafi kyawun kulawa ga yaranku.


0 Comments

Leave a Reply

Avatar mai ɗaukar wuri

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.